รบกวนถามเกี่ยวกับการทำท่อหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Singleboy, 28 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Singleboy

Singleboy New Member Member

70
    4
    0
    เครื่องเดิมน่ะคับเกียร์ออโต้

จาทำตั้งแต่เฮดถึงปลายเลยอ่ะคับ

จาใช้ 4-2-1 หรือ 4-1 ดีอ่ะคับแล้วสแตนเลสกะเหล็ก

มันต่างกันตงไหนอ่ะคับ

แบบไหนดีรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำทีนะคับ

ขอบคุนมากๆคับ

2. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ที่ผมทำมานะค๊าบ
    4-2-1 > ข้อต่ออ่อน > ยิงยาว 2.0 นิ้ว > ใบกลาง > ยิงอีก 2.0 > ใบปลายอั้นๆหน่อย
    ผลออกมา ต้นตื้ดมาแต่ปลายหาย ลองดูละกันนะค๊าบ
    ผมใช่เหล็กเคลือบอ่ะ โชคดีค๊าบ.....

3. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เยี่ยมครับ ผมว่ารถเครื่องเดิมขับรอบต้นดีกว่า เพราะเป็นรอบที่ใช้งานครับ ส่วนเหล็กกับเลสมันต่างกันตรงน้ำหนักกับความโทรมของผิววัสดุครับ(เหล็กมันก็สนิมกินไง) ถ้าไม่คิดอะไรมากใช้เหล็กก็ได้ แต่ไหนๆ จะทำแล้วใช้เลสดูซิ่งกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้