bmw ....เปลี่ยนเครื่อง J จะทำให้เสียภาพไหมคับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย lording1, 25 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    อยากรบกวน ถามความ รู้สึก หน่อยคับ ว่าข้ามพันธ์ กับ วาง 6สูบ ตรงรุ่น

อย่างไงมันจะดีกว่ากัน และความ แรงต่างกันมาก ไหมคับ ราคารถ จะตกไหม

อยาก ได้รถที่กิน น้ำมันพอดีๆ เสียงเครื่อง แบบ แน่นๆ รถไม่ได้ใช้งานทุกวันคับ

รบกวนหน่อยนะคับ:sad:

GujaSaddZz ถูกใจสิ่งนี้
  2. @^^^!/*WiSe*/^^^@

@^^^!/*WiSe*/^^^@ New Member Member

538
    1
    0
    ผู้รู้ตอบด่วนๆ

3. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ไม่เสียภาพพจน์หรอกคับเรื่องแบบนี้มันอยู่ที่ความชอบส่วนบุคคล

ที่ถามว่าวางเครื่องตรงรุ่นหรือข้ามพันธ์ดีกว่ากันผมว่ามันก็แตกต่างกันไปคับ

วางเจโบมันก็ได้ทนกว่าและก็แรงกว่าอยู่แล้วแน่นอนเพราะเป็นเครื่องเทอร์โบแต่ต้องวางมาดีดีจบจบนะคับ

แต่มันก็ต้องแลกกับการที่จะต้องมีการดัดแปลงรถคับ

แต่ถ้าจะเล่นเครื่องเดิมหกสูบก็แรงได้คับแต่แบบ NA มันก็โมกันให้แรงเท่าเทอร์โบก็ยากกว่า
    เครื่องเดิมหกสูบบีเอ็มก็แรงพอตัวคับเทียบในแบบ NA นะคับ ยิ่งถ้าเป็นเกียร์ธรรมดานะขับสนุกทีเดียว

แต่ที่แน่ๆรถที่วางเครื่องข้ามพันธ์ราคาขายต่อตกกว่าเครื่องบีเอ็มแน่นอนคับ

4. @^^^!/*WiSe*/^^^@

@^^^!/*WiSe*/^^^@ New Member Member

538
    1
    0
    เห็นด้วย

กับพี่หมูครับ

5. OakarK

OakarK New Member Member

428
    5
    0
    ผมว่ามันอยู่ที่ความชอบส่วนบุคคลนะครับ

ต้องถามใจเราเพราะเราใช้เอง :cool::cool::cool:

6. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    :D:D:D

7. lording1

1,130
    54
    0
    ขอบคุณที่ช่วย กัน ออกความเห็นคับ

8. @^^^!/*WiSe*/^^^@

538
    1
    0
    อัพๆ

9. neogod

neogod New Member Member

244
    9
    0
    ถ้าแนวใส่สูทผุกไท้ ก้เปรียบได้กับเครื่องตระกูลของbmเอง
    ถ้าแนวเสื้อเชิ้ตกางเกงยีน ก้เปรียบได้กับเครื่องเจ
    หุหุ แนวไหนล่ะคับขึนอยุ่กับความชอบ

10. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    ใช้งานก็เครื่องเดิมครับ ถ้าซิ่งๆก็ jz ครับ

11. -2 BM THE RING-

-2 BM THE RING- New Member Member

524
    2
    0
    แล้วแต่ ความชอบ เหมือนกันครับ
    พุด พูดถูก

12. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    หาตัวเองให้เจอ แล้ว ลุยเลย ว่าเรา ชอบแบบใหน

แต่ผมชอบ

ขาวๆ หุ่น ดีๆ ต้นจัดๆไม่ดี เพราะ พวก ขึ้นก่อนนี่ หมดแรงไว ทุกที

เกี่ยวกะเครื่องไม๊เนี่ย ????

13. lording1

1,130
    54
    0
    .............ของผม ชอบ......ต้นไม่จัด........แต่ไหล ปลาย......ได้เรื่อยๆ......ฮ่าๆๆ:D

14. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    ผมอ่ะ อยากวางเจโบ จะตาย เหอๆ
    ทำยังไงได้ ผมยังวัยรุ่นอยู่นิ เอาแรงไว้ก่อน หุหุ..

15. -2 BM THE RING-

-2 BM THE RING- New Member Member

524
    2
    0
    วางๆ ไปเหอะ เจอึดจะตาย เล่นง่ายอีกต่างหาก อะไหล่ก้อถูกกว่า เครื่อง M

16. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ช่ายๆ ผมนี่อยากได้เอ็ม แต่ เงินไม่ถึง เลย คบกะผัวปิ่น มานานแล๊ะ .......

17. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0

เจ้ย เจอมุขนี้ไปที ผมอึ้งเลยๆๆๆ

^_______________^

ผมอีกเสียงครับๆๆ ยังไง Bm ต้อง J อิอิอิอิ

แต่ก่อนใช้ e36 ตอนีน้หันเหมา Si ซะง้าน อิอิอิ

แรงต้นๆๆพอผมอะ อิอิ

18. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    JZ ครับโมแรง แต่ช่วงล่าง E36 นี่เหนื่อยหน่อยคับ

19. lording1

1,130
    54
    0
    ..............ท่าจะต้อง J BO.........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้