สอบถามไฟเครื่องโชว์คับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WoRsLy, 28 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WoRsLy

WoRsLy Member Member

42
    1
    8
    สอบถามไฟเครื่องโชว์คับ ขับไปซักพักมันจะโชว์ขึ้นมาอ่ะคับ แต่พอดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ก็หาย

เป็นเพราะอะไรคับ ผิดปกติรึป่าวคับ :confused:

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ต้องเช็ค code ดูครับ

3. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    เมื่ออาทิตย์ ที่แล้ว รถผมก็เป็นเหมือนกัน ขับๆ อยู่ ไฟเครื่องโชว์ พอดับเครื่องสตาร์ทใหม่ก็ดับไป
    แต่ของผมมันมีอาการผิดปกติมาก่อนหน้านั้น คือ เวลาใช้แก๊สช่วงหลัง มันมักจะดับกลางอากาศบ่อย เป็นได้สัก 1 สัปดาห์ ไฟเครื่องเลยมาเยือน คาดว่าน่าจะต้องเข้าศูนย์ให้ช่างอ่านโค๊ดดูน่ะครับ แล้วค่อยเอามาตรวจเช็คข้างนอก อีกที

4. WoRsLy

WoRsLy Member Member

42
    1
    8
    แล้วอู่ทั่วไปเช็คโค้ดได้ไหมคับ หรือต้องศูนย์อย่างเดียว

5. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    อ้าว
    อาการเดียวกันเลยครับ ไฟโชว์เหมือนกัน แล้วก็ GAS ดับกลางอากาศ
    ต่อนวิ่งประมาณ 160 แต่ตอนนี้ไฟมันหายไปแล้ว
    จูน GAS ใหม่แล้ว ว่าจะไปล้างปีกผีเสื้อครับ
    เพราะเมื่อก่อนเป็น พอล้างแล้วก็หายครับ
    ไม่แน่ใจว่าจะเป็นที่จุดอื่นด้วยหรือเปล่า

6. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    เคยเป็นเหมือนกันครับ ดับเครื่องแล้วสตาร์ท ใหม่หาย กลับมาบ้านเปิดกระโปรงหน้า
    ถอดเข้าออกขั่วต่อต่างๆ ใหม่ทุกจุดแล้วไม่เป็นอีกเลย

7. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ผมเคยได้ยินมาว่ารถที่ใช้แก็สแล้วไฟเครื่องโชว์ตลอด นั้นรถจะสามารถวิ่งได้ประมาณ100ดล แล้วจะดับไปครับ เมื่องมีการสตารืทเครื่องใหม่ก็สามารถสตาร์ทติดได้แล้วไปต่อได้ครับ

อันนี้ก่ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ เหมือนเคยได้ยินมางะครับ จริง ไม่จริงยังไง ผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้