แร็คพาวเวอร์รั่วครับขอคำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย PK.K, 25 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    แร็คพาวเวอร์รั่วครับแนะนำหน่อยครับ

แนะนำร้านซ้อมแร็คราคาไม่แรงหน่อยครับรั่วเยอะแล้วครับต้องเติมน้ำมันพาวเวอร์เรื่อยๆเลยครับ

ซ้อมดีไหมครับ(งบน้อยด้วยครับ ผมอยู่แถวรามอินทรากับรามคำแหงครับ)รึเปลียนดีใหม่มือสองสภาพดีครับรึว่าใครมีมือสองสภาพดีๆๆก็นำเสนอได้ครับ ราคาประมาณเท่าไหรครับ

หน่อย 0863306073

ถามอีกนิดครับอยากซื้อยกแพล่างเลยครับเพราะของเดิมๆติดรถเริ่มเสือมสภาพแล้วด้วย
    ยกแพราคาเท่าไหรครับใครทราบบ้าง

2. Prajuab.d

Prajuab.d New Member Member

75
    6
    0
    ของผมทำไปแล้ว มือสองเซียงกงประมาณ 6000 กว่า ผมว่าก็แล้วแต่ร้านนะ เลือกร้านแบบไม่แพงมากไว้ใจได้ลองให้เขาดู ตอนนี้ผมใช้มาปีกว่าก็ไม่รั่วแล้วแหละ ลองดูครับ

3. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ถ้าจะซ่อมต้องถอดมาเช็คแกนแร็ค มีรอยเยอะมั้ย ถ้าไม่มีรอยหรือมีรอยนิดหน่อย
    เปลี่ยนชุดซ่อมพวกซีลต่างๆ พันต้นๆไม่รวมค่าแรง ถ้าแกนแร็คมีรอยเยอะ ต้องปัดรอยส่งไปชุบ ฮาร์ดโครม(ชุบผิวแข็ง)
    ซึ่งแพงมาก และโอกาสที่จะไม่รั่วอีก 50/50(จิงๆนะ)
    ถ้าจะเอาแบบง่ายๆ มีมือสองทั้งไทยยกลง และ เชียงกงเจแปน
    081-6891298

4. PK.K

492
    13
    0
    ขอบคุณครับ ถ้าซ้อมใครมีร้านไหนแนะนำบ้างครับ ใช้ชุดซ้อมแท้ๆหน่อยถ้าแกนไม่สึกก็คงจะไปอีกได้นาน

ถ้าซ้อมราคา พันกว่าบาท อาจะต้องซ้อมไปก่อนครับงบน้อยจริงๆๆ แต่กลัวถอดออกมาแล้ว แกนจะสึกมากนะสิครับ

ใจอยากเก็บเงินรอหาเปลียนยกแพไปเลยครับ เคยอ่านๆในเวบราคาหมื่นกลางๆๆเอง แต่คงต้องไปเดินหาตามเชียงกงเอง

5. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ขอโทษนะครับ อาการ แร็ค รั่ว จะดูยังไงครับ (เพื่อ ตอนนี้รั่วอยู่แล้วไม่รู้)

6. PK.K

492
    13
    0
    แบบง่ายๆ น้ำมันพาวเวอร์ในกระป๋อง หายไปแบบเห็นได้ชัดครับ

แบบละเอียดแบบชีชัดว่ารั้วจุดไหนก็ให้ดูคราบน้ำมันในจุดนั้นว่ามีการรั่วซึมของคราบน้ำมันจรงจุดนั้นๆรึปล่าว

จำภาพของรถป้ายแดงไว้ แล้วก้มลงดูว่าตอนนี้เครื่องเราเป้นยังไงจะเก่าจะใหม่ยังไงก็ต้องเหมือนกันที่เคยมีสภาพเป้นไง
    แล้วที่ไม่เคยมีมันมาจากไหนครับ

7. PK.K

492
    13
    0
    ยังรอคำแนะนำร้านรับทำกับราคาที่ไม่แพงมาก อยู่นะครับเพราะยังไงก้ต้องทำแล้วครับ

เติมน้ำมันพาวเวอร์ทุกว่าคงไม่ดีแน่

8. PK.K

492
    13
    0
    ใครพอมีคำแนะนำบ้างครับ

9. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ผมเห็นในหน้าซื้อขายแร็คราคา 3500 ยกแพประมาณ 5000
    น่าจะเป็นของคุณ noomth ที่อยู่ด้านบนน่ะครับ

10. PK.K

492
    13
    0

ขอบคุณครับ ............แต่ไม่ทันแล้วครับ

ตอนนี้ไปทำมาแล้วครับแกนอย่างกะโดนปลวกกินครับทั้งสึกทั้งเป็นตามดเหมือนโดนปลวกกินครับ

โดนค่าแร็คพาวเวอร์มือสองไป 3000 บาท+ ค่าแรง 1000 ก็โอนะครับสภาพสวยราคาก็ไม่แพง

(ยกท้องแล้วเห็นท่อพุเลยโดนค่าท่อพักกลางไปอีก 900 สงสัยตั้งนานเสียงอะไรสั้นๆๆใต้ท้อง

เสียงท่อมันพุหลวมสั้นๆๆ) เซ็งเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้