ช้วยด้วยคับน้ำเข้ารถคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ECU 24, 25 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    รบกวนหน่อยคับน้ำเข้ารถตรงแถวยางอะไหลคับมันซึมมาจากตรงไหนคับรบกวนด้วยคับ
    มันเค้ามาทีเลี้ยงปลากันด้ายเลยคับรบกวนพี่ๆๆเพื่อนๆๆหน่อยคับเครียดมากเลยคับขอบคุณคับ ปล.ผมเปิดดูมันมาจากด้านบนตรงกระจกข้างหลังด้านขวาคับหรือว่ามันจะเป็นด้านหลังคับรบกวนด้วยคับ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มันเข้าได้หลายทางครับ โคมไฟท้าย ขอบยางกระจก ขอบยางฝาท้าย ลูกยางอุดฝาท้าย(มันจะกลมๆอยู่ด้านท้ายรถ)
    แนะนำเข้าอู่สีเช็คเลยดีกว่าครับ เค้ามีวิธีเช็ค

3. BRIDE_O

BRIDE_O New Member Member

217
    5
    0
    ของผมซึมเข้าทางไฟท้ายครับ นิดๆๆ ถ้าฝนตกแรงๆๆๆ

4. ECU 24

510
    7
    0
    มันไม่ด้ายมาจากด้านท้ายอะคับมันมาจากด้านข้างคับมันมีรอยน้ำอยู่มันเหมือนจะมาจากกระจกข้างด้านหลังอะคับแล้วถ้ามันจะเปลี่ยน
    เท่าไรคับผมผมไปหาอู่สีเค้าบอกว่าลื้อมาดูผมก็ตกใจเลยมาถามก่อนคับที่ผมตกใจคือมันไม่ได้อยู่ในตำแหน่งที่จะลื้อมาดูด้ายคับลื้อด้ายคับ
    แต่ยาวเลยคับ

5. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ลองเปิดพรมท้ายรถดูคับ มันจะมีช่องเล็กๆ สีเหลี่ยมอยู่ด้านข้างตัวถังรถคับ

ลองเอาซีลีโคลนไปยารอบๆขอบคับ

ถ้าไม่งั้นก็ลองฉีดน้ำจากด้านนอกเข้ามาดูก่อนคับว่ามันเข้าทางช่องนี้หรือป่าว

ของผมก็เข้าตรงนี้คับ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ส่วนใหญ่เค้าจะฉีดน้ำลองดูก่อนว่ารั่วตรงไหน ถึงจะรื้อนะครับ

7. ECU 24

510
    7
    0
    ขอบคุณคับเดี่ยวจะไปลองดูคับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้