ถามผู้รู้เรื่องรถ ค้าบ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nu-nan ae-100, 23 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nu-nan ae-100

nu-nan ae-100 New Member Member

62
    0
    0
    พอดีตอนนี้เก็บตังได้นิดหน่อยแล้วกะว่าจะซื้อรถซักคัน แต่สนใจระหว่าง a31 กับ benz ตัว 190 E ปี 92-93 ครับ ไม่ทราบว่าแต่ละรุ่น มีข้อดีข้อเสีย ยังงัยมั่งครับ เรื่องราคาอะไหล่กับราคาช่วงล่าง a31คงไม่มีปันหาซักเท่าไร แต่ตัว 190 E ยังหายากอยู่ไหมครับ ขอคำแนะนำและชี้แนะด้วยครับ ขอบคุนทุกคนล่วงหน้าครับ

2. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ผมว่าแล้วแต่ชอบว่าชอบรถลักษณะไหน แต่ถ้าให้เลือกA31ครับ

เพราะคนเล่นเยอะของเล่นก็เยอะตามไปด้วย

รอผู้เชี่ยวชาญ190Eมาตอบครับ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อะไหล่เบนซ์จะแพงกว่ารึป่าว

4. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    ขึ้นชื่อว่า190Eอะไหล่ถูกโคตรๆ ถูกกว่ารถยี่ปุ่นเยอะมากโดยเฉพาะช่วงล่าง
    เคยใช้ทั้ง2รุ่น มันออกคนละแนวกันเลย
    Benz ออกแนวหรูหรา ภูมิฐาน เชื่อช้า นุ่มนวล ปลอดภัย (แก่หน่อย)
    Cef ออกแนวแต่งซิ่ง กึ่งสปอร์ท แรงๆ ใส่โลร์บาร์ (วัยรุ่นกว่า)
    เทียบกัน2รุ่นนี้190Eอะไหล่ถูกกว่าเยอะ อะไหล่190Eหาง่ายมีทุกชิ้นไม่ต้องห่วง ส่วนใหญ่ใช้ร่วมกับW124ได้ ปัญหามันจะอยู่ที่ครื่องเดิม อืดและซด ติดแก๊สก็ลำบาก ถ้าวางเครื่องมาก็ต้องดูที่ทำมาครบๆหน่อย
    ถามตัวเองดีกว่าว่าชอบแบบไหน รถมันคนละแนวกัน ถ้าชอบแต่งซิ่งเลือกCefดีกว่า ถ้าชอบแนวหรูหราVIPก็190

ส่วนใหญ่คนเคยใช้BenzเวลาเจอBenzสภาพดีๆจะไม่ค่อยลังเลที่จะซื้อ มันตัดสินใจง่ายเพราะBENZไม่ได้แพงอย่างเดียว แต่มันมอบสิทธพิเศษหลายๆอย่างให้กับคุณในแบบที่รถยี่ห้ออื่นให้คุณไม่ได้ อยากรู้ว่าอะไรต้องลองใช้ดูครับ

5. nu-nan ae-100

nu-nan ae-100 New Member Member

62
    0
    0

ขอบคุนครับ ตอนนี้กำลังเก็บตังอยู่ครับ

6. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    มาแอบเชียร์เบนซ์ครับ คิคิ

7. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    cef ทำให้หมดตัวได้ถ้าบ้าพอ แบบผม... อาทิตย์นี้โดนไปเกือบ 5 หมื่นแล้ว

8. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เบนซ์คับ พอดีเอารถไปใส่วิทยุ แล้วมี 190E มาจอดทำเครื่องเสียง มองแล้ว เข้าใจคำว่า "เบนซ์ยังไงก้อเป็นเบนซ์" จริงๆไม่เจอเองไม่รู้อะคับ ผมเชื่อว่าคนที่ใช้เบนซ์ ไม่มีใครคิดว่ารถดูแก่ นะคับ

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ถ้าถามใจวัยรุ่นก็ a 31 ครับ

10. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ถ้า 190 E เป็น เครื่อง 2 เจ 6 สปีด โบใหญ่ ตีโรลบาร์ ไม่มีเบาะหลัง ยังไงก็ต้องเลือกตัวนี้ครับ

11. นายต้น~Rh+O

นายต้น~Rh+O New Member VIP

62
    10
    0
    ถ้ารักวัยรุ่น โหด ๆ ก้อ CEF ครับ จัดไป ตื๊ด ๆ ไม่ต้องลังเล

ถ้ารัก 190 e ก้อแอบเชียร์นะครับ ขับดี อืดไปหน่อยสำหรับเครื่อง 1.8 ออโต

อะไหล่*ส่วนใหญ่*จะถูกเหลือเชื่อ ถูกกว่ายุ่นบางรุ่น อย่างว่า....

ขับแล้วมีสิทธิพิเศษหรือไม่....อันนี้ไม่รู้คับ อาจจะมีนิด ๆ แต่เวลาโดนพี่รวยจับ ก้อเหมือน ๆ กันละคับ

อ้อ....สิทธิพิเศษอีกอย่างคือ เวลาไปซ่อมอู่ที่เราไม่คุ้น ค่าซ่อมมักจะโดนเต็ม ๆ ครับ โทษฐานขับเบนซ์ 55+

ยังไงลองเข้าไปดูที่ www.mercedesmania.com ได้ครับ

เข้าไปใน webboard แล้ว เลือกที่ W201 Owner's Club

อยากรู้เรื่องไรเกี่ยวกับ 190e ลองเข้าไปโพสท์ถามได้คับ เดี๋ยวมีสมาชิกช่วยกันตอบครับ อิอิ

สุดท้ายขึ้นอยู่กับคุณครับ อยากได้รถอะไร จัดไปครับ ให้มันเป็นรถตลาดหน่อยละกัน

สุดท้ายฝากภาพ Meeting ของพวกเราไว้ละกานครับ ยั่วกิเลสสสสส 5555++

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤศจิกายน 2008
  12. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    เขามาดูเพราะแอบ 190อี เหมือนกันครับ

13. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เข้ามาดู แต่งดออกเสียงครับ ไม่เคยขับ 190

14. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    เบ๊นเค้าว่าอะไหล่ถูกนะ แต่เซฟอะไหล่ของแต่งหลากหลายกว่า ไม่ออกเสียงว่าเชียไรครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้