ถามทางไป ตลาดสามชุก

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ea"RT"h, 25 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ไม่ทราบว่าไปทางไหนครับ มีใครรู้บ้าง แล้วมันเปิดวันไหน

2. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    จะมาจากทางไหนอะคับ ท่าจากสุพรรณวิ่งตรงไปเรื่อยๆไม่ต้องเข้าตัวเมือง ประมาณ 30 โล
    ก็จะถึง อ.สามชุกคับ ส่วนตลาดน่าจะเปิดทุกวันนะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ตุลาคม 2008
  3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    วิ่งไปเรื่อย ๆ ทางตัวเมืองครับ เลยออกไปหน่อย จะมีป้ายฟ้า ๆ ตัวใหญ่ๆ เห็นได้ชัดเจน ตลาดอยู่ทางซ้ายมือครับ

4. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    มีป้ายบอกครับ ยังไงก็ไม่หลง

5. bossy

bossy New Member Member

47
    2
    0
    จะเริ่มจากทางใหนครับ
    เอาเป็นว่าเริ่มจากแถว กทม.ละกัน
    เส้นทางที่ผมเคยไป จากแถวเดอะมอลงามวงวานวิ่งตรงไปทางแยกแคลายแล้วก็ตรงไปอย่างเดียวจนสุดถนนจะเจอสะพานวนลงเส้นบางใหญ่ วิ่งตรงไปเรื่อยๆก็จะเห็นป้ายให้เบี่ยงซ้ายไปสุพรรณ ตรงไปเรื่อยๆเลยตัวเมืองไปอีก20โได้มั๊งครับ เขาจะมีป้ายบอกไปตลาดสามชุก

6. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    ขอบคุณมากครับ

7. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    มีไรขาย อะ ไม่รู้จักเผื่อไปมั้งครับ แนะนำที

8. bossy

47
    2
    0
    ลองsearchในgoogleว่าตลาดสามชุกสิครับเพียบ

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    น่าไปบ้างจัง

10. noom2700

noom2700 New Member Member

58
    5
    0
    ของกินและขนมจะมีเยอะในวันหยุดและเสาอาทิตย์ เส้นทางไปก็ถนนเส้นบางบัวทอง 304 วิ่งผ่านตัวเมืองสุพรรณไปอำเภอ สามชุก พอถึงไฟแดงสามชุกเลียวซ้ายวิ่ไปสัก100 เมตรก็จจะเจอะสามแยกเลียวขวา 100 เมตร ก็ ตลาด100 ปีไง

11. noom2700

noom2700 New Member Member

58
    5
    0
    ตลาดสามชุก

12. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    เข้าเส้น สุพัน จาก บางบัวทอง ตรงไปอย่างเดียว ครับ^^

13. Anti_Space

Anti_Space New Member Member

20
    0
    0
    ยังไม่เคยไปเลยครับ อยากไปครับ ต้องขอบคุณกระทู้นี้

14. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    ไปมาแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่บอกเส้นทางนะครับ

ถนนที่สุพรรณบุรีดีมากๆเลยครับ เรียบดี

ไปถึงตลาดสามชุกคนเยอะมากเลย ของกินเพียบเลือกไม่ถูก
    ผมไปกินก๊วยเตี๊ยวมาร้านนึง ชามละ 35 บาท ให้ลูกชิ้นแค่ 2 ลูกเอง แต่ลูกขนาดพอๆกับลูกเทนนิสเลย อิ่มมาก

15. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    หากชอบแนวนี้ แนะนำอีกที่ ตลาด 100 ปี บ้านใหม่เลยวัดหลวงพ่อโสธรไปนิด เปิด เสาร์-อาทิตย์ หากผมไปสวนจะแวะทุกเที่ยว ที่นี่ของกินอร่อยที่สำคัญราคาถูก ส่วนใหญ่เป็นขนม+ของกินโบราณ

16. Ea"RT"h

7,434
    191
    0

ขอบคุณที่แนะนำ

17. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เแารูปมาโชว์บ้างสิครับ จขกท. น่าอิจฉามักๆ
    จะตามไปมั่งเร็วๆนี้ครับ

18. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ตลาดสามชุก เสาร์อาทิตย์คนจะเยอะมากๆ ที่จอดรถใกล้ๆก็หายาก ที่จอดที่หาได้ส่วนใหญ่จะไกลหน่อย

19. ว่างๆมาเที่ยวกันนะครับ ผมก็อยู่แถวๆตลาดสามชุกนี่แหล่ะ เลยไปอีกหน่อยก็ถึงบึงฉวากแล้วครับ
    เห็นมีรถแต่งมาเที่ยวกัเป็นทีมหลายสิบคันเลยอ่ะ มามิตติ้งกันก็เยอะ
    ถ้ามาเย็นๆแนะนำที่ราชมงคลสามชุกครับ สาวๆเพียบ อิอิอิอิ

ปล.ในรูปลายเซ็นนั่น ผมถ่ายที่บึงฉวากครับ บรรยากาศ ร่มรื่น เหมาะแก่การพักผ่อน มีบ้านบนต้นไม้ด้วยนะ ใครอยากเป็นทาซาน เชิญได้เลยครับ อิอิ

มาแล้วไม่ผิดหวัง รับประกัน ฟันธง .........

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 พฤศจิกายน 2008
  20. bossy

47
    2
    0
    ไปที่นี่ทีไรต้องไปกินร้านสามแม่ครัวทุกที ร้านอื่นไม่เคยได้กินเลย
    สามแม่ครัวที่ว่าไม่ใช่สาวๆนะครับ คนทำเป็นสามพี่น้องอายุรวมกันสองร้อยกว่าปีได้มั๊ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้