ช่วยแนะนำสนามสำหรับมือใหม่หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย เด็กใหม่อ่ะ, 26 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    คือผมไม่เคยเล่นคาร์ทมาก่อนเลยอ่ะคับ อยากจะลองเล่นดู
    พี่ๆช่วยแนะนำสนามให้หน่อยคับ อยากได้สนามประเภทว่า คนเล่นไม่เยอะอ่ะคับ
    หรือสนามที่พวกคนเล่นใหม่ๆเค้าไปฝึกกันอ่ะคับ (ผมกลัวไปขับเกะกะคนอืนที่เค้าโปรกันแล้วอ่ะคับ)
    ช่วยแนะนำทีคับผม

1. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    ยินดีต้อนรับ

มาลองขับที่ Motorsports Land สิครับ วันธรรมดา ตอนบ่ายๆ คนน้อย ขับสบายรับรอง

2. motorsports land ผมเห็นแต่โปรเค้าเล่นกันทั้งนั้นเลย
    ผมอยากได้สนามแบบมือใหม่เค้าลองหัดกันอ่ะ

ขอพี่ๆช่วยแนะนำมาเยอะๆเลยคับ (ขอสนามที่อยู่ในกรุงเทพ แล้วก็ไม่ไกลนะคับ)
    ถ้ามีเว็ปของสนามก็ช่วยลงชื่อเว็ปไว้ด้วยนะคับ

ขอบคุณมากคับ

อีกเรื่องคับ ค่าบริการโดยเฉลี่ยๆของสนามทั่วๆไปเนี้ย มันประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ
    กี่ บาท / time

3. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    ผมว่าลองเปลี่ยนคำว่า กลัว ที่จะขับกับเกะกะคนอืนที่เค้าโปรกันแล้ว
    มาเป็น กล้า ที่จะมาขับดีกว่าคับ

เพราะว่าคงไม่มีใครขับดีแต่แรก ต้องอาสัยการพึ่ง และคำแนะนำครับ
    มาขับด้วยกัน ผมว่าไม่น่ากลัวอย่างที่คิดหรอกครับ....:)

เริ่มมาขับช่วงบ่ายๆ ร้อนหน่อย คนน้อย พอเย็นๆ คนเยอะ แล้วมาเล่นด้วยกันครับ:D

4. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    ผมว่าลองเปลี่ยนคำว่า กลัว ที่จะขับกับเกะกะคนอืนที่เค้าโปรกันแล้ว
    มาเป็น กล้า ที่จะมาขับดีกว่าคับ

เพราะว่าคงไม่มีใครขับดีแต่แรก ต้องอาสัยการพึ่ง และคำแนะนำครับ
    มาขับด้วยกัน ผมว่าไม่น่ากลัวอย่างที่คิดหรอกครับ....:)

เริ่มมาขับช่วงบ่ายๆ ร้อนหน่อย คนน้อย พอเย็นๆ คนเยอะ แล้วมาเล่นด้วยกันครับ:D

5. Bob_powerslide

Bob_powerslide New Member Member

167
    0
    0
    มาที่ MSL ช่วงบ่ายโมงสิครับ ราคาไม่แพง 250/รอบ สนามก็ใหญ่
    ส่วนเรื่อง โปรๆเทพๆ เค้าไม่มากันช่วงบ่ายหรอกครับเพราะ โปรๆเทพๆ หลายๆท่านชอบมีกิจกรรม
    ช่วงดึกครับ อาทิ ไปรูท66,ไถ่โค,camfrog,ดู AV,ทำการบ้านบ้างก็มี,และอื่นๆอีกมากมาย

มาซ้อมได้เลยครับช่วงบ่ายๆ

ป.ล. ถ้าเป็น rca ก็ราคา 350 บาท/รอบ seacon ก็ 500 บาท/รอบ

6. ขอบคุณมากคับ
    ขอที่ตั้งของสนามนี้หน่อยคับ ผมเปิดเว็ป www.motorsportsland.net มันเข้าไม่ได้อ่ะคับ
    มีกฏข้อห้ามอะไรสำคัญๆบ้างอ่ะคับ
    แล้วนี้เค้ามีจำกัดเวลาต่อการขับ 1 ครั้งด้วยใช่ป่าวคับ กี่นาทีเหรอคับ

7. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0

ตอนแรกๆผมก็ขับไม่ค่อยดีหลอกครับ... ผมก็อาศัยถามคนที่ขับดีๆเอาครับ
    หรือไม่ก็ขับตามไลที่เขาขับ ตอนพักก็ยืนดูคนอื่นๆขับ

ทุกคนที่มาเล่นที่นี่นิสัยดีเป็นส่วนใหญ่ครับ ไม่มีไครหวงวิชาหลอกครับ

มาคุยมาเล่นกันแล้วจารู้ว่าพวกผม ฮาๆขำๆครับ พวกผมก็อยากมีเพื่อนเล่นเยอะๆครับ

8. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    :p กระทู้
    ในกทม มีอยู่3สนาม msl pttspeedwayและหลังซีคอน
    MSL
    ค่าบริการ300/รอบ(ราคาสมาชิก) ระยะเวลาต่อรอบไม่ตายตัวแปรผันตามอารมผจก.สนามและฝีมือนักขับ ถ้าขับดีไม่มีเฉี่ยวมีชน ผจก.สนามก็อารมณ์ดีปล่อยให้นานอาจเกินเลยไปแตะที่เลข2(20นาที) แต่ขับแล้วหมุนบ่อยหมุนประจำ เหยียบเบรคเป็นเร่ง จะเร่งดันเหยียบเบรค คิ้วผจก.ก็ขมวดมองเวลาก็ตาใสเห็นเลข10นาทีได้ชัดเจน
    บรรยากาศ
    เป็นกันเองพี่ๆน้องๆที่มาฝึกใหม่ก็เยอะ มือเก่าไม่ถือตัวเปิดใจรับสมาชิกใหม่นิสัยดีเสมอพร้อมช่วยสอนช่วยดูประกอบคำแนะนำแต่อาจมึนได้เพราะมากันจากหลายสำนัก ทั้งสำนักเทพ สำนักผู้เฒ่า สำนักเฮฮา ส่วนผมสำนักพึ่งแตกพาน ยินดีที่รู้จักครับ
    สไตล์การขับ
    Outdoor
    จะปีนขอบแบงค์จะป่ายคู่ต่อสู้จะหงายจะเกยศัตรูทำได้ตามกำลังธนบัตรในกระเป๋าครบจบรอบแล้วขึ้นมาดื่มน้ำหวานน้ำอัดลมกระป๋องซัดไอติมอิ่มอร่อยในราคาตัดญาติขาดมิตรแล้วมานั่งเหน็บแกมด่ากันสนุกปากฝึกจิตใจให้เข้มแข็งแม้อยากจะออกหมัดอยู่เต็มแก่ สามทุ่มสนามเลิกไปด่าทอต่อว่ากันที่ร้านอาหารประจำสนามนั่งจิบเบียร์สบายใจเฉิบ
    PTTspeedway
    350/รอบ มีโปรโมชั่นออกใหม่ให้ต้องติดตามอยู่เสมอๆ 10นาที/รอบ fixตายตัวลูกค้ากลุ่มเก่าเยอะกลุ่มใหม่ก็มากเหมาะกับพวกรุ่นใหญ่ที่แม้ซ้อมน้อยแต่ยังทำเวลาได้ระดับเทพ แซงยากแทรคแคบแซงไม่ดีมีสิทธิเล่นมอเตอร์คลอสข้ามแทรค ผิดพลาดได้น้อยเหมาะกับการฝึกฝีมือในระดับระงับจิตให้นิ่งๆ
    บรรยากาศ
    ออกแนวEntertainment Complex รายล้อมไปด้วยโรงหนัง ลานโบว์ลิ่งและแหล่งอบายแอลกอฮอล์มากมาย สาวๆทั้งดำด้านทั้งเนียนนุ่มกระชุ่มกระชวยมีให้เลือก(มอง)มากมาย ระหว่างนั่งรอขับจับแก้วเบียร์กระซวกลงคอพร้อมสาวคิวpoolมีให้เลือกเป็นoptionเสริม รุ่นใหญ่ฝีมือเทพไอ้จ้อยที่ไหนโผล่ไปจะคุยกันก็ลำบาก บริหารงานแบบฝรั่งfixๆๆเป็นระบบตามแนวตะวันตก
    เลิกซ้อมก็พร้อมกันที่ฟอร์เต้เป็นอัศวินโต๊ะกลมดอมดมน้องๆโคโยตี้
    หลังSeacon
    จำกัดความได้ว่าดิบๆเถื่อนๆกรรมกรขับ(ตัวผมก็ด้วย) ฝึกทักษะการขับสิบล้อ รถส่วนใหญ่นำไปเองปี้ดๆด้วยเครื่องสองจังหว่ะ แต่ก็มีให้เช่ามิทราบrateราคารู้แต่ว่าโผล่หัวไปทีไรต้องมีอดอาหารเสริม(เบียร์) สภาพแทรคเถื่อนใช้ทดสอบความแข็งแรงของซี่โครง ซ่าได้แต่ตายก่อน
    บรรยากาศกันดานเหมาะกับผู้จริงจังถึงที่สุดดิบเถื่อนไส้เลื่อนมิรู้ตัว
    เลือกเอานะครับว่าจะลงเอยที่ไหน
    ข้อแนะนำBlah Blah Blah Blah:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
    ขออำภัยกั๊บ:p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ตุลาคม 2006
  9. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    ตามนั้นเลยครับ......สมาชิก MSL

10. Bank blue coupe

758
    3
    0
    55555555.....
    พิมพ์ซะเห็นภาพเลยพี่ แล้วน้องเค้าอ่านแล้วจะกล้าไปเล่นที่ไหนละนี่ 5555
    :) :) :)

11. ขอบคุณทุกข้อความคับผม

12. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    เต้ย...อธิบายได้ดี...จริงใจดี...

ขอขอบคุณในคำติชม..ของเต้ย

13. Kazza

Kazza New Member Member

138
    0
    0
    พิมพ์ซะยาวเลยนะพี่เต้ยยย

14. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    PRC พันซ์ !!!

ไม่ล้อ ไม่แซว ปี้เต้ยยยแล้วก้าบบบบบ ... เด๋วโดน PRC พันซ์ก้าบบบบบ !!! :eek:

15. a_mon01

481
    1
    0

สำนักไครหลอครับนี่ .....บอกได้ไหมคุณเต้ย:D :D :D

16. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    ผมสั้นๆง่ายๆละกัน

ลองมาเล่นตอนบ่ายๆก่อนดูครับถ้าอยากเล่นแบบคนน้อยๆ แต่ถ้าอยากเล่นแบบหลายๆคนต้องลองมาดูตอนเย็นคับอาจได้เพื่อนแลกเปลี่ยนประสบการณ์เพิ่มเติมครับ

ไม่มีใครที่เก่งมาแต่เกิดหรอกครับ แต่ถ้าเราพยายามก็ไม่แน่ครับ
    (ผมก็ขับไม่เก่งหรอกครับ เพียงแต่ได้เล่นกับคนเก่งๆแล้วได้ศึกษาวิธีการขับทำให้เราได้พัฒนาตัวเอง)

17. Kazza

138
    0
    0
    เอาไอเหน่งสักทีเลยพี่เต้ย ก๊ากๆๆ

18. Chompoo Karting Stadium

Chompoo Karting Stadium New Member Member

109
    1
    0
    (*๐*/l

พี่เต้ยตอบได้เห็นภาพมากเลยค่ะ....มาที่ Ptt Speedway สิคะ ไม่ยากอย่างที่คิดหรอก ปลอดภัยด้วย :p

19. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ก็กะว่าจะเข้าไปอยู่หรอกครับ แต่พอมองเห็นคำว่าพี่ เลยเปลี่ยนจายเลย คือผมต้องชี้แจงหน่อยว่า ผมพึ่งผ่าน18มาหยกๆหย่อน freshy ครับ freshy:D :D :D
    :D :D :D

ปล. เรียกน้องสิครับ เรียกน้องเต้ย นากั๊บ;)

20. a_mon01

481
    1
    0
    10ปีที่แล้วครับ

21. Kazza

138
    0
    0
    ใครคือ ชมพู่หว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้