อยากลงแข่ง VIOS ONE MAKE RACE ต้องทำไงครับ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย =], 21 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. =]

=] Guest

0
    0
    0
    ใช้ NEW VIOS อยู่อยากลองลงดูเล่นๆ ขำๆ
    ต้องทำไงบ้างอ่ะครับ?
    กติกา - การเตรียมตัว ติดตาม หรือ สอบถามได้ที่ไหนบ้างครับ??

2. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    เห็นเขาว่าต้องซื้อรถคันใหม่กับโตโยต้านะครับ

แล้วก็บอกว่าจะลงแข่ง one make race

3. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
  4. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ได้ยินมาว่าต้องซื้อรถคันใหม่แต่งมาจาก arto อ่ะคับ
    แต่ถ้ามีรถอยู่แล้วและอยากเล่นแบบขำ ๆ แนะนำให้นำรถที่มีอยู่มาลองแข่งในรายการระดับ club race ดูก่อนก้อได้นะคับ

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ต้องซื้อรถกับโตโยต้าก่อนแล้วเสียค่าแต่งต่างๆ+ ค่าสมัคร+ค่าประกันต่างๆ รวมแล้วไม่ใช่น้อยนะครับลองคิดดูดีๆ ผมว่าลองไปเล่นรุ่นอื่นดูดีกว่าครับตามงานต่างๆที่เขาจัดแข่งเช่น super club puma hankook ครับ

6. NopPa & BhuZa

NopPa & BhuZa New Member Member

299
    2
    0
    ยินดีให้คำแนะนำ โทรมาปรึกษาก็ได้ เราก็แข่ง toyota vios one make race นี่แหละ tel.085-955-3915

7. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    ิอยากรู้ด้วยคนครับ

8. GUSJUNG_RT

GUSJUNG_RT New Member Lady Member

100
    2
    0
    ใครมีข้อมูลตอบหน่อย อยากมั่งค่ะ:D

9. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    แอบมาอยากรู้ด้วยคน อิอิ

10. NopPa & BhuZa

NopPa & BhuZa New Member Member

299
    2
    0
    จากประสบการณ์

ขอเป็นผู้แนะนำนะคะ ก่อนอื่นเลยถ้าอยากแข่งนะ ลองดูว่าตัวเองพร้อมมั๊ย อันดับแรกเงินทุนที่ใช้ในการแข่งขัน ลองคำนวณดูว่าห้สนามต่อปีต้องใช้เท่าไหร่ ค่าสมัคร ค่าเดินทางไปร่วมแข่งขัน ค่าขนส่งรถไปเพื่อทำการแข่งขัน ค่าชุดแข่ง ค่าทำรถหากเกิดอุบัติเหตุ ค่าทีมงาน และอื่นๆ สองดูความพร้อมทางร่างการของตนเองว่าไม่มีโรคภัยแน่หากแข่งขันเสร็จ หรือในขณะซ้อม สามทักษะการขับแข่งของตนเองว่าเคยฝึกหัด เรียน หรือร่วมแข่งขันในสนามแข่งมาบ้างหรือป่าวจะได้ทราบถึงกฎกติกาการแข่งขัน สัญญาณธง รวมถึงมารยาทในการขับแข่ง หากมีประสบการณ์มาบ้างก็จะดี สี่ทีมงานของทีมแข่ง ช่างต่างๆ คนจับเวลา คนดูเรื่องน้ำหนัก สวัสดิการในทีมแข่งอื่นๆ ห้าผู้สนับสนุน สำคัญมากๆหากมีก็จะดีมากไม่ใช่ว่าช่วยแค่ลดค่าใช้จ่ายที่เราต้องจ่ายอย่างเดียว แต่จะมีกิจกรรมต่างๆที่ผู้สนับสนุนจะช่วยให้ทีมแข่งมีสีสัน และเป็นที่รู้จักมากยิ่งขึ้น แต่ถึงอย่างไรการที่จะเข้าร่วมแข่งขันได้จากผู้จัดเค้าจะมีการกำหนดจำนวนรถที่สามารถเข้าร่วมการแข่งขันได้ในแต่ละรุ่น โดยอันดับแรกจะสอบถามจากนักแข่งในปีที่ผ่านมาก่อนว่าปีหน้าจะร่วมแข่งอีกมั๊ย หากขาดเมื่อไหร่ก็จะเป็นโอกาสให้กับผู้ที่อยากเข้าร่วมคนอื่นๆต่อไป ส่วนใครอยากได้ข้อมูล หรืออยากแข่งก็โทรมาคุยได้ จะช่วยให้คำปรึกษานะ ยินดี tel.085-955-3915

11. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้