ช่วยด้วยครับ เวลาวิ่งมีเสียงหอนด้านหน้ายซ้ายครับเช็คลูกปืนล้อแล้วปกติด้วยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prajuab.d, 24 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prajuab.d

Prajuab.d New Member Member

75
    6
    0
    คือว่าเวลาวิ่งมีเสียงหอนด้านหน้าซ้าย ให้ช่างเช็คยกล้อซีกซ้ายรื้อล้อหมุนดูลูกปืนปกติ แต่เมื่อใส่ประกอบแล้วหมุน ด้วยความเร็วจะมีเสียงหอน ส่วนล้อด้านขวาไม่มีอาการดังกล่าว อย่างนี้เกิดจากอะไรครับ เป็นที่ลูกปืนเกียร์หรือเพลาขับในครับ (เพลานอกเปลี่ยนปีที่ผ่านมา ล้อยางใหม่ ตั้งศูนย์ใหม่)

ท่านผู้มีประสบการณ์ช่วยแนะนำครับ หรือแนะนำร้านที่ซ่อมหายขาดราคาเหมาะสมครับ

2. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    แต่เมื่อใส่ประกอบแล้วหมุน ด้วยความเร็วจะมีเสียงหอน

-คือตอนที่ขับใช้เองหรือว่าแค่ประกอบแล้วเข้าเกียร์ลองวิ่งดูครับ แล้วพวกบูทต่างๆๆๆเช็คดูหรือยังครับ ยางกันฝุ่นต่างๆๆเช็คดูหรือยังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้