ถามเรื่องน้ำมันเครื่อง sunoco

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย the_secretest, 23 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    รถเครื่อง n/a.ใช้ตัวไหนดีระหว่าง5w-30กับ5w-40

2. zev

zev New Member Member

208
    25
    0
    เลือกเบอร์ 30 ไว้ก่อนครับ ถ้าเครื่องยังวิ่งไปไม่มาก ลองเติมดูก่อน
    ถ้ากินน้ำมันเครื่องมาก ค่อยขยับเป็นเบอร์ 40 ระวังนะครับ
    มันลื่นนะครับ น้ำมันเครื่องตัวนี้

3. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ถ้าผมใช้เบอร์40อยู่แล้วอะครับ

4. zev

zev New Member Member

208
    25
    0
    ลองใช้เบอร์ 30 ดูครับถ้าไม่กินน้ำมันเครื่องก็ใช้เบอร์นี้เลย แต่ถ้ามันกินน้ำมันเครื่องมากให้กลับไปใช้เบอร์ 40 เหมือนเดิม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้