ถามพี่ๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย zokeaaaa, 24 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zokeaaaa

zokeaaaa Guest

0
    0
    0
    กันชน หน้าที่มีคิ้ว กับไม่มีคิ้ว นี้ เค้าเอาออกเองหรือมาจากโรงงาน แล้วก็ช่วงล่างนี้ใช้สปริงโหลดกับอัดน้ำพอรึเปล่าครับ ถ้าพอใช้สปริงโหลดยี่ห้อไรดี ครับ
    ขอบคุณครับ

2. kulpat87

kulpat87 New Member Member

34
    3
    0
    ตอบคุณzokeครับ

สปริงโหลดกับอัดน้ำมันก็โอเคแหละครับ
    เห็นคนทำกันเยอะเหมือนกันนะ
    แต่ถ้ามีเงินหน่อยเล่นโช๊คแต่งไปเลยดีกว่าครับ

ส่วนเรื่องคิ้วกันชนนี่
    ให้ผู้ที่เล่น ek มาตอบดีกว่าครับ
    พอดีผมแวะเวียนมาเฉยๆ

:p:p:D

3. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    กันชน ตัว 96 จะมีคิ้วสีดำทั้งด้านหน้าและหลัง แต่ถ้าจะเอาออกต้องทำการลบคิ้วดดยการเชื่อมพลาสติกแล้วทำสีใหม่(ด้านหน้า)ส่วนด้านหลังหาของตัว lev ,มาใส่ได้เลย
    ส่วน ตัว 99-2000 จะไม่มีคิ้วกันชนนะ
    ส่วนโช๊ครอท่านอื่นแล้วกัน ไมค่อยสันทัด (แต่ว่าloginเข้ามาคุยจะดีกว่า ที่นี้ยินดีต้อนรับ)

4. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    กันชนหน้า 96 ตัวในประเทศ มันมีคิ้วครับ ลบด้วยการเชื่อมพลาสติก

กันชน ek9 typer spec96 นี่จะไม่มีคิ้วมาเลยครับ กันชนหลังใส่ตัว lev ได้เลยครับ

ส่วนโช้คเดิมอัดน้ำมัน ใส่สปริงโหลดได้ครับ แต่ใช้ไปนานๆ อาจรั่วได้ครับ

ถ้ามีงบหน่อยก็เป็นชุดโหลดเลยครับ จบดี

5. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ถ้ามีงบแปลงเป็น LEV เลยก็สวยนะคับ

6. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    ถามมา 2 ข้อนะครับ
    - ข้อแรก ถ้าเป็นรถปี 96-99 นะครับจะมีคิ้วมาให้จากโรงงานครับ ไม่ว่าจะเป็นjapan หรือของไทย จะมีรุ่นเดียวของjapan ที่ไม่มีคิ้วมาให้ครับ คือไทร์อาร์ 3ประตู ตัวเดียวทั่วนั้น ที่เห็นว่าไม่มีคิ้วกันของ 4ประตูในเมืองไทยนั้นส่วนมากจะมาลบคิ้วกันเองครับ ซึ่งเรื่องการตอบคำว่าลบอย่างไรนั้น มีกระทู้นี้บอกอยู่แล้วนะครับไม่อยากเอ่ย ตัวที่ไม่มีคิ้วไทร์อาร์นั้นคือรูปแรกนะครับ รูปที่2คือรถ 4ประตูในเมืองไทยจะมีคิ้วมาให้ครับ ส่วนกันชนด้านหลังมี2ทางเลือกนะครับ คือ -จะลบคิ้วเอาเอง หรือ จะหากันตัวที่ใหม่กว่ามาใส่แทนก็ได้ครับ ปี99-2000 ตัวนี้จะไม่มีคิ้ว แต่ลักษณะกันชนก็จะต่างกันนิดหน่อยครับ

- ข้อนี้ ถ้ามีงบน้อยจะอัดน้ำมันใส่สปิงโหลด ก็โอเคครับ ถ้าเป็นคนขับรถไม่เร็วมาก ไม่ลุยมาก ก็พอใช้ได้ครับ เหตุที่บอกเช่นนี้ก็คือ เรานำเอาโช้คเดิมมาอัพเกรด ครับ มันเลยไม่ทนเท่าที่ควรจะเป็น เพราะว่าเราไปเปลียนแปลงค่ามันเลยทำให้เกิดการแตกลั่วง่าย ไม่ทน อย่างที่หลายท่านเคยๆๆเจอกันมา แต่หากมีงบมากหน่อยแนะนำให้เปลียนโช้คสปิงใหม่เลยดีกว่า อาจจะแพงซักหน่อยแต่เสียครั้งเดียวแล้วใช้ได้นานเลยครับ จบง่าย อาจจะไปเล่นโช้คมือ 2 จากเชียงกงก็ได้ครับถูกกว่าเบิกใหม่หน่อย แต่ต้องดูดีๆๆครับเพราะโช้คบางยี้ห้อน้ำมันจะไม่ลั่วออกมาทางแกน ดูยากพอสมควรครับ

ปล.เป็นความเห็นส่วนตัวผมเองนะครับ ขึ้นอยู่กับคุณนะครับว่าไหวแค่ไหน จะเลือกอย่างไรครับ

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เสริมนิด ค่าตัวกันชน Type R จะแพงหน่อย ประมาณ 3000+ และหายาก
    แต่ก็จะได้ความทนทานมากว่าเอาของเดิมไปเชื่อมพลาสติกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้