การต่อไมล์ดิจิตอล B13

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Ko-ro-chi-ta, 24 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ko-ro-chi-ta

Ko-ro-chi-ta New Member Member

16
    1
    0
    ได้ไมล์ดิจิตอลของ NX มา เลยอยากเอามาลองต่อดูกับ B13 ไม่ทราบว่า
    มีใครเคยต่อหรือป่าวครับ ต่อยากไหม สังเกตดูปลั๊กไม่เหมือนกัน แต่ตัวไมล์
    เท่ากัน ลองใส่ดู พอดีเลย แต่ต่อยังไงไม่รู้ มีใครแนะนำได้บ้างครับ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ต้องเดินสายไฟ ที่หน้าปัดใหม่หมดเลยครับ ยากเลยล่ะ :eek:

แล้วที่สำคัญก้อคือ ความเร็ว กับ เกจ์วัดน้ำมัน จะขึ้นไม่ตรง

นะครับ ถ้าใช้เซนเซอร์ ของบี.13 ถ้าจะให้ตรงต้องเอา ของ

NX มาด้วย ไม่งั้น งานเข้า :D:D:D:D

3. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ความรู้ทั้งนั้น หนึ่งในใจคุณอีกแล้วครับพี่

:D:D:D:D:D

4. Ko-ro-chi-ta

Ko-ro-chi-ta New Member Member

16
    1
    0
    ลองต่อดูแล้ว หน้าจอทำงานครบ แต่ไม่รู้ว่าตรงหรือป่าว
    ดูคราวๆ เกจ์น้ำมันตรง เกจ์ความร้อนตรง แต่ความเร็วยัง
    ไม่ได้ทดลอง... สิ่งผิดปรกติที่พบคือ Central Lock
    ทำงานไม่เหมือนเดิม ไม่รู้ว่าต่อเส้นไหนผิด หรือต่อไม่ครบบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้