กำลังจะเปลี่ยนฟร้อนวิทยุ เล่นตัวไหนดีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย @TOMmy, 16 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @TOMmy

@TOMmy New Member Member

32
    2
    0
    กำลังจะเปลี่ยนฟร้อนวิทยุ เล่นตัวไหนดีครับมีงบอยู่ ห้าพันถึงหมื่นนิดๆครับ ฟังเพลงแนวเบสหนักๆ ครับ แต่ก่อนใช้ P1Y ของไพโอเนีย ตัวสไลด์พังบ่อยมากครับ ตัวใหม่อยากจะได้ที่มีช่อง USB จะเริ่ดมากๆเลย อยากได้ตัวคุ้มๆหน่อย ขอบคุณครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. zirus

zirus New Member Member

46
    7
    0
    pioneer 5050ub ไงครับ เรียบดูดี ไม่ก็ 6050ub รู้สึกว่าจะต่างกินนิดหน่อย ราคาสบายๆคับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    KENWOOD

4. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ผมใช้ pioneer 5050ub ครับ

ไม่ก็ พวก clarion 386 เห็นว่าเสียงดีครับ

ถามต่อด้วย มี amp ไรน่าสนมั่งครับ

5. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    6050 ใช้อยู่ครับ ก็ดีนะ

6. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ผมใช้ Pioneer DEH-7950UB อยู่ครับ
    แต่ถ้าท่านไม่ชอบ Pioneer แล้วลองไปดู Clarion DXZ786USB ก็ได้ครับ ตัวนี้เห็นว่าเสียงดี

7. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0
    ถ้าออกแนว hiphop หน่อยอะคับ

เพลง แนวๆ hiphop r&B เบสตุ้บๆหน่อย

ตัวไหนเหมาะอะคับ???

ขอบคุนจ้า

8. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ฟังแนวนี้ก็ต้องไปทาง JVC ครับ

9. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    ผมชอบ เสียงกลาง Pioneer ครับ ใช้ตัวนี้อยู่ไม่เคยเสีย ซื้อมามือสอง 3 พันกว่า

10. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    แนะ นำ pionee PRS2 เสียง ดี มาก 24 bit 3 ปรีเอาร์

กำลัง ลด ราคา อยู่ด้วย ครับ ไม่ผิด หวัง

11. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เอาแบบที่ฟังจาก usb ได้ก็ work แล้วครับ

ตัดปัญหาตกหลุมแล้วเพลงสะดุด สะดวกดีด้วย

12. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0

แล้ว เป็นรุ่นไหนดีอะคับ??

ที่เล่น USB MP3 ได้อะคับ

แล้ว Pioneer นี่เด่นด้านไหนอะคับ ??

เล่น JVC หรือ Pioneer ดีกว่ากันอะคับ ??

ขอบคุนคับ...

13. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    ผม ชอบ Pioneer ตรงที่ หน้ากาก กราฟฟิก นะครับ

ซื้อ Pioneer เพาะ จุด เนีย อย่างเดียวเลย 5 5 5+

เห็น ของ พี่ ตั้งแต่ เด็ก ละ

14. PIONEER อีกเสียงครับ เสียง OK เลย

15. xxy

xxy New Member Member

68
    4
    0
    แนะนำ Alpine 9887 ครับ

สมบูรณ์แบบ คุ้มค่า คับ

16. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    -ส่วนตัวชอบ PIONEER ครับ เพราะไม่ใช้sub เล่นวิทยุอย่างเดียวเสียงเบสหนักกว่าที่เคยเล่นมาครับสามารถปรับ เฟส เสียงได้หลายแนว ถ้าคนปรับเป็นนะครับ แนะนำรุ่นกลางๆๆขึ้นไปนะครับประมาณ6พันขึ้นได้ จะสามารถปรับเสียงได้เนียนขึ้น ถ้ารุ่นต่ำลงมาจะมีแค่ปรับEQ กับพวกpop rockอะไรประมาณนี้ อีกยี้ห้อก็ผมว่าก็เสียงดีนะครับ แต่ไม่ใช่แนวเสียงผม คือAlpine เมื่อก่อนมันมีราคาแพงครับเลยไม่เล่น เดียวออกรุ่นต่ำๆๆมา ราคาพอไหว ไม่แพงไป เสียงใช้ได้ แต่ลูกเล่น้อยไปหน่อย เข้าไปดูรายละเอียดในเว็บนี้ก็ได้ครับ มีบอกหลายยี้ห้อ หรือตั้งกระทู้ถามดูก็ได้นะครับhttp://www.klongthom2.com/

17. TAR_EK

TAR_EK New Member Member

42
    5
    0
    ผมเล่นEclipseคับตัวเดียวเลยสะใจโย่วๆๆๆ(ราคานี้สิเหนื่อย)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้