ถามวิธีเปลี่ยนพรมผืนใหญ่อะครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย บริชาญ, 26 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บริชาญ

บริชาญ New Member Member

30
    2
    0
    พอดีผมได้พรมผืนใหญ่มาอะครับ อยากจะลองใส่เองดูครับ พี่ๆใครมีขั้นตอนการใส่บ้างอะครับ ต้องถอดอะไรออกก่อน-หลัง รบกวนเป็นขั้นตอนเลยนะครับ แล้วมีอะไรที่ถอดออกแล้วจะเสียหรือหักบ้าง จะได้หาซื้อเตรียมไว้อะครับ ขอบคุณครับ

2. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>>
    ๑.เบาะหน้าทั้งสอง + เบาะนั่งหลัง
    ๒.ครอบเบรคมือ + ครอบเกียร์
    ๓.น๊อตเบรคมือเบอร์สิบสอง, ที่วางแก้ว, น๊อตเบอร์สิบสองระหว่างพื้นรถกับเหล็กคอนโซนตรงที่วางแก้ว

นึกไม่ออกและ เดี๋ยวถ้านึกออกจะมาอัพเดรทใหม่นะครับ
    <<<

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    กาบบันไดหรือธรณีประตูด้วย (ไม่รู้เค้าเรียกว่าไร :p )

4. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ไม่ต้องถอดก็ได้ครับ เพราะพรมจะไม่โดนกาบบันได้หนีบเลย เพียงแต่ตอนใส่เข้าไปให้ใช้มือตรบๆให้เข้ารูปก็พอแล้วครับ ขอบคุณครับ <<<

5. บริชาญ

บริชาญ New Member Member

30
    2
    0
    แล้วบริเวณขอบของพรมเห็นมีซิลิโคนใสยิงไว้อยู่ เวลาไส่ต้องลอกออกแล้วยิงใหม่อะป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้