pre out 3 ชุด

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย magna, 26 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. magna

magna Guest

0
    0
    0
    อยากได้ front ที่มี pre out 3 ชุด อันไหนดีที่สุด
    JVC
    SONY
    PIONEER
    ALPINE
    ยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีคับ
    หรือมีตัวอื่นแนะนำก็ช่วยแนะนำด้วยนะคับ

2. mee.............

mee............. Guest

0
    0
    0
    ............

065118747
    ผมมีอัลฟราย9831
    ปรีเอ้าสามชุดเสียงดีอ่านแผ่นได้ดี
    รุ้นใหญ่เสียงดี
    9500บาท
    มาลองฟังก่อนได้

3. maenza

maenza New Member Member

83
    1
    0
    ALPINE ดีแท้แน่นอน

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    จิงๆแล้วมันแล้วแต่ความชอบของตัวบุคคลนะคับ ว่าต้องการฟร้อนท์ที่ให้แนวเสียงแบบไหน รูปลักษณ์เป็นยังไง ฟังก์ชั่นมีอารายบ้างมากกว่านะคับ เพราะว่าสมัยนี้ pre out 3 ชุดก็มีให้เลือกเล่นในฟร้อนท์หลายรุ่น หลายยี่ห้อนะคับ มันคงไม่มีคำว่าดีที่สุดหรอกคับเพราะว่ามันขึ้นอยู่กับงบประมาณเราด้วยคับ

แต่ถ้าเปนผม ชั่วโมงนี้ ผมเลือก Alpine 9855 กับ Pioneer P80 คับ ดูคุ้มค่าดีคับ

5. KubotaKickdown

KubotaKickdown New Member VIP

99
    3
    0
    ใช่แล้วครับ มันขึ้นกับแนวเพลงที่เราฟัง ถ้าเน้นเสียงร้อง รายละเอียดเครื่องดนตรี ก็ น่าจะ Alpine ผมก็ใช้ Alpine 9855 อยู่ครับ แต่ถ้าฟังสตายแรงๆ พวก Hiphop ผมว่าสู้เอา Pioneer ดีกว่า

6. magna

magna Guest

0
    0
    0
    -

ขอบคุณทุกๆที่มาตอบมากๆคับ เพิ่มเด็กหัดเล่นนะคับ ได้ความรู้ขึ้นอีกเยอะเลย

ขอถามอีกหน่อยนะคับ ตามความเข้าใจของผม ปรี 3 ชุด คงเป็น หน้า หลัง ซับ
    ผมจะใช้ แอมป์ 3 ตัว ขับ หน้า หลัง ซับ แยกกันเลยนี่ถูกต้องมั้ยคับ หรือต้องติดอะไรเพิ่มมั้ยคับ
    ขอบคุณคับ -_-

7. CyberBoy

CyberBoy New Member Member

48
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    หน้า หลัง ซับ ถูกต้องครับ

แต่บางรุ่นเอามาใช้ทำ ไตรแอมป์ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้