แต่งแบบ Racing มันเป็นยังไงครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย gamsad, 19 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gamsad

gamsad New Member Member

9
    1
    0
    อยากทราบรายละเอียดครับ

ถ้าอธิบายแนวอื่นด้วยจะดีมากครับ

ขอบคุณครับ :)

2. จะให้อธิบาย มันคงยาก เพราะแต่งรถ แนวใครก็แนวมันนะครับ
    รวม ๆ ตามความเข้าใจผมก็จะหมายถึงประมาณว่าแต่งเน้นไปทาง
    Performance มากกว่าที่จะเอาสวยงาม เน้นสมรรถนะสูงสุด
    มากกว่าความสะดวก สบายครับ

3. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ตอนนี้ผมเป็นแนว racing อยู่ คือ ไม่มีแอร์:D

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    อธิบายไม่ถูกเหมือนกังงับ เเต่งตามจายตัวเองดีกว่า ครับผม

5. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    สำหรับผม ถ้าจะแบ่งการแต่งรถก็มีอยู่ 3 แบบ คือ
    1. แบบ แรซซิ่ง
    จะแต่งสไตล์แบบที่ในคลับเราแต่งกันหน่ะแหละคับ

2. แบบ วีไอพี
    จะเน้นของแต่งพวกโคเมี่ยมเงาๆ ส่วนใหญ่จะแต่งในรถรุ่นใหญ่ๆคับ

3. แบบ โลว์ไรเดอร์
    แบบนี้โหลดแบบแป๊กเลยคับ เล่นไฮโดรลิค โดดกันเหยงๆ

จุดสังเกตุใหญ่ๆเวลาแบ่งแนวการแต่ง ให้ดูที่ล้อแม็กซ์ก็ได้คับ
    แนวแรซซิ่งจะ เป็นพวกสีต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น ดำ ทอง ขาว น้ำตาลไหม้ ประมาณนั้น
    แนววีไอพีจะแม็กโครเมี่ยมคับ เงาแว๊บๆๆๆๆๆๆ

เป็นความคิดส่วนบุคคลคับ ผู้ใดมีความคิดเห็นอย่างไรก็เพิ่มเติมได้คับ

6. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0

:car:

-จะซิ่งเกินไปไหมครับพี่ครับ เห็นใจตุ๊กตาหน้ารถบางนะครับกลัวเขาจะร้องไห้ตามร่างกายนะครับพี่

- ตามที่พี่ชอลิ้วเฮียง บอกครับประมาณนั้น

7. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    นึกว่าแนว Dancing

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมว่า มันขึ้นกับความคิดของแต่ละท่านด้วยนะคับ บางคนบอกว่า แบบนี้เรซซิ่ง บางคนบอกว่าไม่ช่ายคับ ขึ้นกับอุดมคติของแต่ละคนด้วยคับ

9. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    แนว รำซิ่ง:D

10. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0

น่าจะเป็นอย่างนั้นแหละครับ ส่วนตัวผมก้อชอบแนว
    แรซซิ่ง เหมือนกันครับ

11. imp_kk

imp_kk New Member Member

68
    1
    0
    นานาจิตตัง ครับชอบแนวใหนก็ใส่ไปเลยครับ ผมก็แบบดู EK ในนี้เป็น idol หลายคนครับ โดยเฉพาะ คุณโส อิอิ:D

12. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    มีแนว รำซิ่งด้วย

ฮ่าๆ

13. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    แนวใครแนวมัน....

14. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0
    ตามความคิดนะคับ

racing จะสนใจความเร็วเปนหลัก
    เช่น ล้อต้องเล็กหน่อย , ความเบา ต่างๆ เช่น ถอดเบาะ เปลี่ยนฝากระโปรง

ส่วนอีกแนวจะเปนแต่งสวยซึ่งย่อยไปหลายๆแบบ
    เช่น VIP ,แต่งตามใจตัวเอง - -"
    พวกนี้จะเน้น ความสวยของรอบนอกกก่อน เช่น ล้อไหย่ๆ เต็มๆซุ้ม ไม่ค่อย mind เรื่องซิ่งเท่าไรนัก

^^

15. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    แล้วแต่คนชอบอ่ะคับ

16. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0
    แต่งออกมาแล้วตัวเราเอง ซึ่งเป็นเจ้าของเงิน พอใจ ดีที่สุดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้