[งานเข้า]แอร์เสียครับ ถามอาการหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pumkinseeds, 22 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    อาการมีดังนี้ครับ

B14 นะครับ

เปิดสวิตช์แอร์ ไปที่เบอร์1-3 คอมแอร์ทำงาน ได้ยินเสียง แต่ ไม่มีลมออกมาเลยครับ

แต่พอเลื่อนไปที่เบอร์ 4 แรงสุด กลับมีลมทำงาน แรงสุดเลย

เลยงงว่า ที่เสียน่ะ เป็น มอเตอร์เป่าลมเย็นหรือเปล่าครับ แล้ว เบอร์1-3 กับ เบอร์4 มันแยกกันเหรอครับ

คชจ. ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ

หรือว่ามันเป็นที่อย่างอื่น ขอบคุณคร้าบบ

พอช่วงล่างหาย ปัญหาอื่นก็ตามมาเลย เส้า จิงๆ

2. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ตัวรีซิสแตน์คุมความเร็วพัดลมตามจังหวะ 1-2-3-4 สงสัยจะมีปัญหา

ตรวจสอบดูครับ ราคาไม่แพงไม่กี่ร้อยบาทครับ

3. naze

naze New Member Member

88
    7
    0
    คงจะสวิทซ์ละครับ
    เปลี่ยนคงไม่กี่ตังอะครับ

4. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0

ตามนี้เลยครับ ผมเคยเป็นครับ ตัวนี้มันจะอยู่ในคอนโซลตรงลิ้นชักเก็บของ
    ไขน๊อต2ตัว ดึงออกมาเลยครับ แต่ถ้าไม่มีความรุ้ทางนี้ก็จะไม่รู้ว่ามันเสียยังไง
    เสียดายรูปลบไปแล้วไม่งั้นจะเอามาให้ดู มันจะเป้นแผ่น 4 เหลี่ยมๆ ลองดูครับ

5. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ผมเคยรื้อ คอนโซลมีเปลี่ยนหลอดแล้วอ่ะครับพี่ ช่วยลงรูปให้หน่อยว่าตัวไหน ได้หรือเปล่าครับ เผื่อจะได้จัดเเอง อิอิ

6. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ตัวควบคุม สปีดพัดลม

หน้า ตา คล้าย ๆ บัตรโทรศัพท์ น่ะครับ

ของผม ก็ เสีย เบอร์สาม ใช้ ไม่ได้

แต่ไม่เป็นไร ทนใช้ไป ก่อน

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ว่าไป ผมไปได้ของ B13 มาใส่
    55 เปิดเบอร์ 3 ลม สลับ กับ เบอร์ 2 :D

8. พันหก

พันหก New Member Member

45
    3
    0
    o0000

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้