เรียนถามกรูรู น้อง B14 ของผ๋ม เร่งไม่ค่อยขึ้นคร๊าบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย channarong pimseang, 19 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. channarong pimseang

channarong pimseang New Member Member

4
    1
    0
    ใช้ก๊าซ NGVด้วยอ่ะครับแต่เพิ่งเป็รอ่ะครับ ผมไม่รู้ว่าเป็นที่อาไรอ่ะครับ แล้วจะรู้ไหมว่าอาไรมานเจ๋ง จะซ่อมตรงไหนก่อนอ่ะครับ ขอบคุณอย่างยิ่งครับ

2. รอผู้รู้NGVครับ

3. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ไม่ทราบครับเพราะกินแก๊ส (แอล พี จี) รอปรมจารย์ ละกันนะครับ

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ไม่ทราบว่าตอนวิ่งน้ำมันเป็นยังไงบ้างครับ

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ถามกว้าง มากครับ :D

แล้ววิ่งน้ำมัน เป็นอย่างไงล่ะครับ วิ่งปกติไหม

6. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เอา ตาม ประสบการณ์ แอลพีจี นะครับ
    กรองตัน ครับ
    กลับไปจูนใหม่ครับ
    ดู ระบบ ไฟ ด้วยครับ

7. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ง่า ง่า

ขยาย ความ อาการ อีก นิด คร๊าบ

8. yun11

yun11 New Member Member

4
    1
    0
    เคยถอดท่อร่วมไอดี ออกมาดูปรากฎว่ามีคราบเขม่าแข็งเกาะที่โคนลิ้น เกือบจะตันเลย หลังจากใช้แก๊สมาซัก 4-5 หมื่น กม. ทำความสะอาดก็ลื่นขึ้น

หัวเทียน กะกรองเปลี่ยนใหม่ก็ลื่นขึ้น ลองดูทีละอย่าง

9. AuSi_Mania

AuSi_Mania New Member Member

158
    42
    0
    กินวิตามิน L ค่ะ แต่ว่าอาการน่าจะใกล้กัน บอกไม่ละเอียดอย่างนี้ตอบไม่ถูก

10. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    เข้าอู่ที่ติดมาเลยครับ...:D

11. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    มุข ไหน เนี่ย งงนะ

12. channarong pimseang

channarong pimseang New Member Member

4
    1
    0
    คือ อย่างงี้ด้วยนะครับ เวลาวิ่งน้ำมัน ตอนนี้วิ่งไม่ออกด้วยนะครับ ทั้งนี้การเปลี่ยนหัวเทียน ไส้กรองอากาศ ตรวจเช็คแล้วก้อไม่หายอ่ะ ครับ และ ระบบไฟเนี่ยยังไม่ได้เช็ค อ่ะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

13. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113

ผมเดาก่อนน่ะ ว่า เป็น ปั้มติ๊ก

ไม่ชัวร์น่ะ ผมก็มั่ว เหมือนกัน :D

14. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    วิ่ง น้ำมัน ก็ วิ่ง ไม่ ออก

ง่า NGV

ก็ อาการ เหมือน กัน

เอ๋ ไป ไม่เป็น เลย ที นี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้