เมื่อมีคนมาcomment อุปกรณที่เราใช้แต่งรถ แล้วมันกระแทกใจ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nowbassist, 8 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    คือ ผมเจอคำคอมเม้นท์ที่มันรู้สึกกระแทกใจผมอ่ะครับ เลยอยากมาระบายให้คนในclub ฟััง

คือปัจจุบัน ผมใช้หางหลัง"J's racing" อยู่ครับ ก็ไม่ได้คิดอะไร แต่บังเอินมีคนไม่สนิทคนหนึ่ง ที่แบบขับjazz เขามาพูดลอยๆว่า "รถไรวะ ไม่ใช่Honda แต่มาใส่ J's ไม่ได้เรื่องเลย nismo แม่มไม่ทำเหรอ" จริงๆก็มีคนเคยพูดนะครับ แต่สนิทกันพูดขำๆ แต่วันนี้เจอคนที่แบบ เพิ่งรู้จักกันมาพูดแบบนี้เมื่อตอนเย็น จริงๆเมื่อเช้าก็เพิ่งมีคนพูดไป แต่ตอนเย็นดันมีอีก แล้วคนนี้ไม่สนิทด้วย รู้สึกเสียกำลังใจเลยครับ เศร้าเลย

ขอบคุณครับที่อดทนอ่านครับทุกท่าน

2. bbirdnok

bbirdnok New Member Member

40
    0
    0
    ช่างเขาสิครับ พอใจจะใส่... ผมยังอยากใส่เลย แต่แต่งอย่างอื่นก่อน

จำเป็นด้วยหรือครับว่า Honda จะต้องใส่เฉพาะ Mugen เท่านั้น Mitsu จะต้องใส่ RalliArt เท่านั้น Toyota ห้ามใช้ยี่ห้ออื่นยกเว้น TRD... ผมว่าคนพูดใจแคบครับ

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    คนมันใจแคบครับอย่าไปสน

4. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    นิสัยไม่ดีเลย

ถ้าคิดอีกแง่ก็ อย่าไปใส่มันเลยครับ
    ใส่ของมียี่ห้อยังโดนว่า งั้นใส่ของไทยทำดีกว่าครับ

ประชดไปเลยครับ อิ ๆๆ

5. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    อย่าไปคิดมากเลยคับ ต่างคนต่างความคิด ถ้ายึดติดก็คงไม่มีไอเดียใหม่ๆสิคับ ทำไปเถอะคับ คนที่เขาชื่นชมมีเยอะไป ปล่อยให้กบมันอยู่ในกะลาต่อไปคับ เข้าทำกันมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วคับ มันขึ้อยู่กับความชอบคับ (อิฉาเราป่าวมีตั้งซื้อของแท้ใส่อะ) เป็นกำลังใจให้คับ สู้เขา ทาคุมิ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ตุลาคม 2009
  6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ทำไปไม่ต้องสนใจพวกแมร่งไม่ได้ให้เงินเรา แล้วเราก็ไม่ได้ไปขอเงินมันไม่ต้องสนใจอยากทำอะไรทำไป

เพือนผมพูดไว้ว่า มีปากพูดไปน้ำลายไม่ต้องซื้อ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ตุลาคม 2009
  7. เงินของกรู........ครายจะทำมาย......ไม่เห็นสนจาย...เฉย...เฉย...

อย่าไปฟังเสียงนก...เสียงกา...

รถเรา...เงินเรา...ทำไร..ก้อเรื่องของเรา....

8. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    คิดมากไป ปวดไข่ดันว่ะนาว

:(

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ตุลาคม 2009
  9. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ใจเย็นๆ..ไว้ .... ต้องนับ 1-10 แล้วก้อเดินหนีไป 3 ก้าว แล้วก้อหันกลับมาว่า" เมิงมีปัญหาอาไร หุบปากเน่าๆเอาไว้แทะปลาเหอะ "
    รถใครๆก้อรัก ทำตามแบบตัวเอง...ผมก้อเคยนะ" เอามาทำไม NV เล็กๆอย่างงี้จะทำไรได้ "จะเหนี่ยวกันตั้งหลายรอบ เอาเข้าจิงก้อม่ายสู้ เนี่ยพวกเนี้ยจะเป็นแบบนี้ ใครใช้อะไรเห็นไว้ก้อเฉยไว้ดิ...จะพูดทำไม...สู้ๆคับ

10. BOSSAPP

BOSSAPP New Member Member

179
    1
    0
    เราชอบแบบนี้เรามีตัง มานก็เรื่องของเราครับ

11. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    อย่าไปใส่ใจเลยครับ
    รถของเรา
    เงินของเรา
    ความคิดเรา
    อยากแต่งยังไงมันก็อยู่ที่เราของแต่งแต่ละชิ้นเค้าไม่ได้เขียนระบุห้ามไว้นิครับ
    มีเงินซะอย่างอย่าไปสนใจใส่ใจมันเลยครับไอ้พวกใจ......อย่างนี้อะครับ
    เดินหนีแล้วก็จบ....อิอิ

12. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    เห็นด้วยอีกครับ เงินกู เรื่องของกู 555
    ถ้าผมได้ยินเจอแน่

13. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  14. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    คือตอนแรกกฌไม่ได้คิดอะไรนะครับ แต่พอมานั่งๆไปนั่งๆมาแล้วมันคิด ก็เลยโพสซะเลย 555

ขอบคุณทุกท่านครัย

---------- Post added at 09:39:25 ---------- Previous post was at 09:39:10 ----------

คือตอนแรกกฌไม่ได้คิดอะไรนะครับ แต่พอมานั่งๆไปนั่งๆมาแล้วมันคิด ก็เลยโพสซะเลย 555

ขอบคุณทุกท่านครัย

15. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ตัวกู ของกู ครับ (ใช้คำหยาบขออภัยครับ)

16. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ชั่ง เค๊า อะ ครับ .. ไม่ได้ .. ไป ขอ เงิน คน อื่น มา แต่ง นี่ นา .. เน๊อะ ว่า ปะ ..

เป็นความสุข ใจครับ อย่าคิดมากเลย ..
    แต่ ถ้า เป็น ผมๆ จะ
    ถามกลับ ว่า J's Racing เค๊าไม่ได้ทำให้ แต่ Handa นะครับ รู้รึปล่าวววววว ..:mad:

17. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ใช่ใช่ รถเรา เงินเรา สไตล์เรา พอใจเรา สวยของเรา แล้วแ......ม่.......ง ยุ่งไรเนี่ย ( อิอิ ขอโทษที่พูดไม่สุภาพครับผม )

18. nv_gold

nv_gold New Member Member

86
    4
    0
    รถเรา เงินเรา เราชอบ ไม่ต้องสนใจเสียงนกเสียงกาครับ

19. nv_note

nv_note New Member Member

138
    7
    0
    ผมว่า มันอยู่ที่คนครับ ไม่ได้อยู่ที่ของ คำว่าสวยของคนเรามันไม่เหมือนกัน อย่าไปใส่ใจ :teeth:

20. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    อย่าไปคิดมากครับ...:)

21. kiattisak25

kiattisak25 New Member Member

59
    0
    0
    ก้อท้าแข่งมันเลย (ในสนามนะครับ) ใครแพ้ก้อเอาขี้ปารถแม่งเลย เมื่อวานเพื่งไปแข่งกับjazz nv เดิมๆๆทิ้งเป็นทุ่งรถอะไรว่ะแพงก้อแพงแม่งวิ่งไม่ใด้เรื่อง เห็นทำท่อสูตรมานึกว่าจ่ะแรง

22. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อูว .. ใจเย็นๆครับ พี่ น้อง .. เดี๋ยวจากลายเป็น กระทู้เดือด ..:D

23. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ใจร่มๆ

รถไม่เกี่ยว ค้าบ

มันเป็นสันดานของคน ค้าบ

:)

24. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    เปลียนความโกรธเป็นความสงสารเขาเถอะคับเขาอาจมีปมด้อยตอนเด็กอะคับ อย่าคิดมากเลยคับ

25. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    อ่านแล้วขึ้นครับ....แต่ก็เอาน่า นาวใจเย็นครับ
    ก็อย่างที่หลายคนบอกละครับ ผมเห็น แจ๊ส ใส่ล้อนิสโม่ ก็มี บางคันติดโลโก้ gt-r ซะงั้น

ว่าแต่ลงรูปให้ดูบ้างสิครับนาว ท่าจะหล่อนะนั่น....:D:D

26. pop-ja

2,068
    235
    0
    อย่าไปเครียด วันนี้จูนรถเสร็จได้แรงม้าเท่าที่ต้องการแลกกับการเสียเงินไปอีกเกือบๆๆสามหมื่นขับได้สามสี่เกียร์ เกียร์แตกกลับเข้าไปทำต่อความสุขทางใจของเราใครไม่เห็นเราก็เห็นแต่ขออย่าไปพาดพิงรถรุ่นอื่นนะครับ เดี้ยวจะกระทู้เดือด

27. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    :)บอกให้เค้ามาเข้าวัดปฏิบัติธรรมเลยครับ บอกเค้าว่ารูปธรรมที่เห็นนั้นน่ะ มันไม่เที่ยงแท้หรอก
    ให้มาถามพี่ป๊อบเลยว่า ที่ป๊อบขับอยู่เนี่ยก็เอนวี คุณมีปัญญาแต่งรถ3แสนกว่าแบบพี่ป๊อบมั๊ยครับ
    กะอีแค่หางอึ่งดากๆแบบนั้นน่ะ พี่ป๊อบซื้อไปเฟี่ยงหัวหมาซักสิบอันก็ได้ครับจ้าวนายยยยยยยยยยยย
    คิดมากเดี๋ยวหัวหงอกไวนะครับน้องนาว
    :eek:

28. pop-ja

2,068
    235
    0
    ป่าว เค้ายืมเงินพี่ไก่ อิอิ:D

29. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อ้าวจิงดิ
    งั้นพี่ไก่คับ ป๋มขอยืมมั่งดิ อยากแรงง่ะ555

30. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    นี้หรอกเมืองพุทธ คิดดีชีวิตก็บวก เบนโล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้