ช่วยหน่อยน้าค้า....

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Plumya13, 23 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Plumya13

Plumya13 New Member Member

5
    0
    0
    สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิคใหม่น่ะค่ะ คือเมื่ออาทิตย์ที่แล้วพึ่งไปเปลี่ยนสปริงของ apex มาอ่ะค่ะ แล้วพอหมุนพวงมาลัยซ้าย ขวา มันก็มีเสียงกึ้กๆ อยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรอ่ะค่ะ ให้ช่างของร้านที่เปลี่ยนดูให้ เค้าก็เลยเปลี่ยนสปริงใหม่ให้เลย แต่เสียงมันก็ยังเป็นอยู่ค่ะ กลุ้มใจมากเลยตอนนี้:cry: มีใครพอช่วยได้มั่งไม๊ค่ะ ขอบคุณมากๆค้า

2. bebe-civic

bebe-civic New Member Member

65
    1
    0
    เอารถกลับไปร้านที่เปลี่ยน สปริง มาให้เขาดูว่า ลูกปืนหัวโช๊ค ใส่เรียงมาครบรึป่าว เพราะถ้าช่างถอดออกไม่ระวัง ลูกปืนหาย ก้อจะทำให้มีเสียง กึกๆ ที่ว่า อ่ะค้าบ

3. Plumya13

5
    0
    0
    ขอบคุณน่ะค้า

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    สปริง Apexi เป็นอย่างนี้อยู่แล้วคับ

ผมเคยใช้ก็เป็นคับใส่ได้ไม่ถึง 2 อาทิตย์

ถอดทิ้งใส่ ไอบัคเลยคับ

5. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    อย่าลืมดูที่ยางรองสปริงด้วย ว่าใส่มารึป่าว..................................

ลักษณะยางรองสปริงจะเป็นยางเส้นกลมๆ ร้อยขึ้นมาที่สปริง
    ถ้าไม่ได้ใส่ก็จะทำให้มีเสียงช่วงสปริงบิดตัว
    ถ้าไม่มีก็ให้เอาสายยางน้ำประปาร้อยเข้าที่สปริงสัก 1 รอบ

สงสัยโทรปรึกษาได้ ตามเบอร์ด้านล่าง.................

6. Plumya13

5
    0
    0
    โอ้ว...เริ่มงงๆ แต่จะลองดูอย่างที่แนะนำมาน่ะค่ะ ขอบคุณค้า =>

7. นุ_EGmidnightblue

นุ_EGmidnightblue New Member Member

37
    6
    0
    ตามคุณต้นเลยคับ
    ตอนที่ใส่ Apex เคยเป็นเหมือนกันเพราะไม่มีสายยางรองสปริง
    ลักษณะเหมือนสายยางฉีดน้ำน่ะ
    แล้วก้อระยะของสปริงโหลดสั้นกว่าสปริงเดิม

8. Plumya13

5
    0
    0
    โอเคค่ะ เริ่มที่จะเข้าใจแล้ว ขอบคุณอีกทีน่ะค่ะ =>

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้