ได้มา Colt อยากขอคำแนะนำ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Tanat Su, 2 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tanat Su

Tanat Su New Member Member

195
    0
    0
    สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่านๆ คือผม ชื่อหนุ่มครับเพิ่งซื้อ Colt มาเป็นเครื่องเดิม เข้ามาชมในบอร์ด 2-3 ครั้ง อีกหน่อยคงบ่อยขึ้น เห็น แต่งกันสวยๆ ก้อเลยอยากขอคำชี้แนะจากพี่ๆด้วยครับ อย่างพวกพาร์ทรอบ อะไหล่ตกแต่ง อะไหล่ชิ้นส่วนภายใน อยากให้พี่ๆแนะนำแหล่งซื้อให้หน่อยครับ ทราบมาว่าเครื่องยนต์กะช่วงล่างนี่ก้อใช่ร่วมกะ E-car และตอนนี้ยากได้ เบ้ามือดึงและมือเปิดประตูด้านในทั้งสองข้าง ของเก่ามันเปื่อยแล้ว กับสเกิร์ตข้าง มากๆ ขอทราบราคาโดยประมาณด้วยครับ อีกนิดครับอยากใส่ดิสก์หลังเนี้ยชี้แนะหน่อยครับ

2. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
  3. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    COLT มีสมาชิกเพิ่มอีกเเล้วว สงสัยต้องหันมาเล่นCOLT บ้างเเระมั๊งเนี้ย เเรง สวย อิๆๆ

4. podcolt

podcolt New Member Member

885
    1
    0
    ถ้ามาเล่น COLT ก็ทำให้สุดเลยนะครับ เช่น ตัดหัว7 GTA ไปเลย:D

5. pongpol

pongpol Member Member

54
    0
    6
    เลอะ เทอะ

6. Tanat Su

195
    0
    0
    โทรหาแทนแระกันนะครับ ไม่ค่อยอยู่หน้าคอมอะครับ เบอร์โทรตามลายเซ็นเลยป่ะ

7. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    หวัดดีคับ...ผมชื่อ Top Cyber Asti คับ

ผมไม่ได้ใช้โคลท์ แต่ใช้แอสติ(พี่น้องโคลท์นั่นแหละ)

ยินดีที่ได้รู้จักคับ....เบอร์โทรผมก็ตามด้านซ้ายมือเลยคับ

ส่วนอันนี้ไว้คุย MSN กัน [email protected] เอาไว้ส่งภาพมาก็ได้คับ

แล้วเจอกันในบอร์ดและตามสถานที่ต่างๆนะคับ.....

8. JAZZza

2,393
    18
    0
  9. Tanat Su

195
    0
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ คงได้เจอกันในบอร์ดอะคับ สถานที่ต่างๆคงมะไหว เพราะผมอยู่หาดใหญ่อะครับ

10. Tanat Su

195
    0
    0
  11. JAZZza

2,393
    18
    0
    แอดเมล์มาคุยกันตอนค่ำ ๆ คนเยอะมาก

12. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    โอ้วว....มาไกลได้อีก

ไม่เป็นไรคับอยู่ที่ไหนเราก็เป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง ให้คำปรึกษากันได้หมดคับ:D:D

13. pongpol

54
    0
    6

แจ๊ส มี โชว์ ต้อง ติด ตาม ครับ ท่าน

14. pongpol

54
    0
    6

ช่ายเเล้วครับ

15. ก้อง...

ก้อง... New Member Member

311
    3
    0
    หุหุ

16. Tanat Su

195
    0
    0
    ขอบคุณมากมาย.... ครับทุกท่าน:eek::eek::eek:

17. makonk evo III

makonk evo III New Member Member

595
    5
    0

เข้าบ่อยแล้วกันคับ อีกอย่างเราก้อมีโซนภาคใต้อยู่แล้ว ลองเข้าไปดูนะคับ

18. klaralli-colt

klaralli-colt New Member Member

109
    1
    0
    หวัดดีคับ..คุยกานๆ ๆ ชื่อ น้องกล้า คับป๋ม ใช้โคล์ทคับ (พี่น้อง Colt & Asti) :D :D :D

19. pongpol

54
    0
    6

น้อง กล้า แก่สุดๆเลยย

20. klaralli-colt

klaralli-colt New Member Member

109
    1
    0

ซ ะ งั้ น พี่ ช า ย เ ร า แ ง่ ว แ ง่ ว :cry: :cry: :cry:

21. Tanat Su

195
    0
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ ในรูปเครื่องMivecสวยจังครับ เป็นรหัสอะไรเหรอ ม้าเยอะป่าว บอกตรงๆคับ เพิ่งมาเล่นตระกูล Mitsu ก้อเลยไม่ทราบอะไรมากเห็นส่วนใหญ่ก้อพูดถึง ตระกูลEvo เครื่อง4G63/T กัน ก่อนนี้เล่น Civic3ประตู 4ประตู แระToyota Starlet 71 Turbo แระ Honda Jazz ส่วน Colt เนี้ยชอบนานแร้วแต่มะค่อยมีรถให้ซื้อ ตอนนี้ได้ใช้ก้อชอบครับ ที่หาดใหญ่รุ่นเดียวกันมีน้อยอะที่เห็นมีปามาน4-5คันเอง เดี๋ยวพรุ่งนี้จะถ่ายรูปให้ติชมกันนะครับ

22. Tanat Su

195
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวแวะไปครับ ที่ลายเซ็นอู่ช่างหนุ่มที่ข้าง Big C ใช่ป่าวครับ

23. klaralli-colt

109
    1
    0
    * - * ยิ น ดี เ ช่ น กั น ค๊ า บ บ บ. . . . . ป๋ ม อ ย่ า ลื ม เ อ า รู ป ม า แ บ่ ง ๆ กั น ช ม บ้ า ง น ะ คั บ

( Mivec 4g92 อ ะ คั บ ) เ รื่ อ ง ร ถ ไ ม่ ค่ อ ย รู้ ล ะ เ อี ย ด ห ร อ ก คั บ . . .

ค อ ย ข อ คำ แ น ะ นำ จ า ก พี่ ๆ ใ น ค ลั บ อ ะ คั บ ทุ ก ค น น่ า รั ก คั บ เ ป็ น กั น เ อ ง

ด้ ว ย. . . ว่ า ง ๆ เ ข้ า ไ ป คุ ย น ะ คั บ แ ล ก เ ป ลี่ ย น ค ว า ม คิ ด เ ห็ น กั น

24. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    รูปห้องเครื่องของน้องกล้าครับ เป็นเครื่องไมเวค รหัส 4G92 ครับ มีม้า ร้อยกว่าตัว อาจจะไม่แรงมากแต่ขับสนุก รถตระกูล Colt อีกหน่อยจะเป็นรถ หายากแล้วครับ เก็บไว้ให้ ดีๆ พยายามแต่ง ให้อยู่ในรุ่น ไม่จำเป็น ก็อย่าแปลง อะไหล่ ชิ้นไหน หาไม่ได้ ก็มาโพสไว้ครับ เดี๋ยว ช่วย กัน หา ....อยู่ ใต้ ถ้ารู้จักช่องทาง สั่ง จาก มาเล เลยครับ มีครบ ทุกชิ้น....:D

25. Tanat Su

195
    0
    0
    เห็นด้วยครับ:sad: ...ตองนี้คงขับแตน แตนไปก่อนเอาเงินไปซื้อรถหมกแย้ว คงแต่งแบบหล่อๆ นิหน่อยก้อพออะคับ แล้วอะไหล่ในมาเลเนี้ยมันของใหม่หรือของเชียงกงอย่างบ้านเราครับ

26. klaralli-colt

109
    1
    0
    ข อ บ คุ ณ พี่ เ อ้ . . . . . . . . . . ด้ ว ย คั บ ข อ บ คุ ณ คั บ

อ ย่ า ง ที่ พี่ เ อ้ บ อ ก เ ล ย คั บ ห า อ ะ ห รั่ ย ชิ้ น ไ ห น โ พ ส ๆ

ทิ้ ง ไ ว้ พี่ น้ อ ง เ ร า น่ า รั ก ทุ ก ค น อ ยู่ แ ล้ ว คั บ

27. Tanat Su

195
    0
    0
    สเกิร์ตข้างใครมีบ้างครับ ราคาปามานเท่าไหร่

28. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    เรื่องชุดแต่ง ตอนนี้ หาของแท้คงจะยากหน่อย แต่มีของก๊อปแท้ๆสวยๆ คมๆ ติดต่อ ตาก้องได้เลย ครับ ลองย้ายเข้าไปโพสถามในบอร์ด Colt&Asti ดีกว่ามัยครับ จะได้มีคนเข้ามาช่วยแนะนำได้มากกว่านี้ .....สำหรับ อะไหล่มาเล ก็มีทั้ง เชียงกง และของใหม่แหล่ะครับ .....:D

29. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ตามที่พี่เอ้บอกเลยคับ....พวกเรามีไรชอบช่วยเหลือกัน(ยกเว้นเรื่องตัง555+):D:D

ลองย้ายเข้ามาคุยในบอร์ด 2พี่น้อง Colt & Asti ดูนะคับ รับรองมีครบๆ

ยินดีต้อนรับนะคับ....

30. JAZZza

2,393
    18
    0
    ยาวปาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้