CK II

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย คนรัก CK II, 8 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้ผมใช้ CK II อยู่อยากถามพวกพี่ๆป็นข้อๆเลยนะคับ
    1.ผมไปหาซื้อไฟตัดหมอกตรงรุ่นราคา 2800 บาทถือว่าแพงไหมคับ(ไม่รวมติด)
    2.ไฟตัดหมอกของแท้กับของปลอมแตกต่างกันยังไงราคาประมาณท่าไร
    3.ถ้าผมเอาไฟตัดหมอกของรุ่นอื่น(อยากได้แบบเหลี่ยมๆใส่แล้วเกือบเต็มเบ้า)พวกพี่ๆพอจะแนะนำได้ไหมคับ
    ว่ามีรุ่นอะไรบ้างที่พอจะใส่ได้ ราคาประมาณเท่าไร (มีรูปจะขอบคุณมากที่สุด อิ อิ)
    4.รูปรถพี่ๆบางคันในเวปเขาไม่ได้ติดไฟแต่มันมีเหมือนพลาสติกสีดำปิดอยู่ หาซื้อที่ไหนคับ ราคาเท่าไร หรือเขาพ่นเอาคับ

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาตอบนะคับ

1. รอผู้รู้มาตอบละกันนะครับ

2. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ตอบพอรุ้นะคับ อาจไม่ครบทุกคำตอบ

ไฟตัดหมอกครงรุ่น CK2 หาไม่ยากคับ รองหาหลายๆๆคนดูคับ ที่ขาย ละประเมินราคาดู อันนี้เจิ้นไม่แน่ใจนะคับ ck4 พอรุ้ ck2 ไม่แน่ใจคับ แต่ลองดูหาไม่ยากคับ มีคนขายเยอะ

ของแท้กะของปลอม ต่างกันตามราคาอ่าคับ ของแท้ดีกว่าแน่นอนคับ อีกอย่าง CK2 ของหาไม่ยาก เล่นของแท้เลยดีกว่าคับ

ถ้าจาเล่นของไม่ตรงรุ่น ก็ต้องลองดูคับ แต่อยากเชียร์ให้ใส่ตรงรุ่นเลยคับ อิอิ แจ๋วกว่าเยอะ หาไม่ยากด้วยคับ

พลาสติดสีดำ ไม่แน่ใจนะคับ

สงสัยโทรมาถามได้คับ 086-930-6813 ตอบในนี้ อาจ งง หน่อย

3. marko

marko New Member Member

1
    0
    0
    4.รูปรถพี่ๆบางคันในเวปเขาไม่ได้ติดไฟแต่มันมีเหมือนพลาสติกสีดำปิดอยู่ หาซื้อที่ไหนคับ ราคาเท่าไร หรือเขาพ่นเอาคับ

ตอบนะครับ...เป็นของตัวนอกครับ... ของญี่ปุ่นสเปกที่ไม่มีไฟตัดหมอก จะมีพลาสติกปิดมาให้ (เผื่อติดไฟตัดหมอก)

ถ้าของไทย ตรงกันชนจะปิดทึบครับ เวลาจะใส่ไฟตัดหมอก ก็ต้องเจาะกันชน ครับ

4. Colt Power

Colt Power New Member Member

451
    5
    0
    คำเดียว ...... ของแท้ ยุ่นเท่านั้น ที่ควรใส่

กัดฟันใส่เถอะครับ ไม่แพงอย่างที่คิด เท่ก่า ขายก้อได้ราคา จบข่าวครับ

:D:D:D:D:D

5. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    1.ผมไปหาซื้อไฟตัดหมอกตรงรุ่นราคา 2800 บาทถือว่าแพงไหมคับ(ไม่รวมติด)
    - แพงไปนะคับ...เคยเห็นของ PIAA จากญี่ปุ่น ขายกัน ชุดละ 2500 - 2700 . ใส่แล้วสวยก่าอีกคับ

2.ไฟตัดหมอกของแท้กับของปลอมแตกต่างกันยังไงราคาประมาณท่าไร
    - น่าจะแตกต่างกันที่วัสดุที่ผลิตคับ ของเทียวน่าจะเป็นงานไต้หวัน

3.ถ้าผมเอาไฟตัดหมอกของรุ่นอื่น(อยากได้แบบเหลี่ยมๆใส่แล้วเกือบเต็มเบ้า)พวกพี่ๆพอจะแนะนำได้ไหมคับ
    - ใส่ตรงรุ่น เป็นแนวทางที่ดีคับ อย่าเอาแบบอื่นมาใส่เลยคับ

- น่าจะเป็นรุ่นที่ไม่มี foglamp หน้า จะมีฝ่าปิด สีเดียวกับตัวรถ หรือ สีดำ แล้วแต่...
    ถ้าเป็นกันชนหน้าตัว ตาเหยี่ยว ที่ไม่มี foglamp หน้า มันจะเป็นเนื้อเดียวกับกันชนเลย แต่ถ้าเป็นกัยชนหน้าตัวตาเพชร จะแยกเป็นฝาปิดครับ ถอดออกได้
    ส่วนเรื่องหาซื้อ รองหาในเวปซื้อขายดูครับ น่าจะมี แต่จะนาน ๆ โผล่มาที

สุดท้าย...ใส่ตรงรุ่น และแท้ ได้แนวและจบเหตุครับผม เสียตังทีเดียว....อิอิ

6. ตามนั้น

7. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    kkkk.....,,,,

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้