ถามความคิดเห็นเพื่อนหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย vip_car, 23 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vip_car

vip_car New Member Member

131
    6
    0
    การเช็คระยะควรที่เช็คที่ศูนย์ หรือ เช็คอู่ข้างนอก กรณีที่รถหมดประกันแล้ว

2. pop-up

pop-up New Member Member

85
    3
    0
    >>>ถ้าวิ่งเกิน 100000km ไม่ถือว่าเปนการเชคระยะเเล้วครับ
    หรือรถ หมดประประกันเเล้ว
    ถ้าหากหมดประกันเเล้วเเนะนำไห้ไปศุนย์บริการดีเเล้วครับ
    ถ้าหากมีการ ป.อะไหล่ ถ้าศุนย์ยังมีการwarantee
    อะไหล่ไห้อีก 3เดือน/5000km.ครับ
    น่าจะอุ่นใจกว่าน่ะในความคิด

vip_car ถูกใจสิ่งนี้
  3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ในกรณีหมดประกัน ผมเช็คข้างนอกคับ เพราะว่าไม่ค่อยประทับใจกับศูนย์เท่าไรคับ(ศูนย์บางศูนย์นะคับ) เข้าไปส่วนใหญ่เชียร์เปลี่ยนทั้งนั้น เห็นบิลแล้วตกใจเลยคับ หลังๆเลยซ่อมอู่นอกดีกว่าคับ

4. vip_car

131
    6
    0
    ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ

5. vip_car

131
    6
    0
    ขอบคุณสำหรับอีกความคิดเห็นครับ

6. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ขอให้ทำตามคู่มือการใช้รถยนต์
    ในระยะที่เกิน 1 แสน กม. นะคับ
    ( ในคู่มือ มีบอกทั้งหมด )
    จะศูนย์หรือจะอู่ หากเช็ครายการ
    ตามคู่มือที่เขียนบอกไว้ทุกครั้ง
    ย่อมที่จะน่า ลดความเสี่ยง
    ของการขาดการดูแลรถรักษารถ ได้ . .

7. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ครบ warranty ผมเช็คข้างนอกคับ อู่เพื่อนกัน สบายใจ ถูกตังค์กว่า O แถมที่อู่เพื่อนผม ช่างประจำ O Toyota แถวๆ อู่ ยังเอารถของช่างเอง มาซ่อมที่อู่เพื่อนผมเลย น่าแปลกไหมคับ ทำไมในเมื่อเขาเป็นช่างแต่ทำไมไม่ซ่อมรถตนเอง เห็นแบบนี้ น่าคิดคับ

8. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    เอาสะดวก อู่ หรือ ศูนย์ ไหนใกล้

หรือไปสะดวก ไปที่นั่นครับ ( กรณีทั้ง ศูนย์ และ อู่ บริการดี พอๆกัน )

แต่ถ้าทำ ศูนย์ ได้ สบายใจ กว่า ว่า ของ แท้ 98 %

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมเช็กข้างนอกครับ

10. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0

อีก 2 % หายไปไหนล่ะครับ

11. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0

เพื่อเอาไว้ เพื่อจะมีอะไรเล็ดรอดไม่แท้ บ้าง ครับ

gri ถูกใจสิ่งนี้
  12. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    แต่หากเช็คนอกคูนย์ ผมว่า มีอาไหล่คุณภาพสูงกว่าให้เลือกนะคับ

เช่น น้ำมันเครื่อง เป็นต้น

:sad:

13. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    คงแล้วแต่ความสะดวกครับครับถ้ามีอู่ประจำไว้ใจได้ก็ถูกว่าเข้า0

แต่ถ้ารู้เรื่องรถไม่ละเอียดจับอาการรถไม่ออก เอาสบายใจ0ดีกว่าครับ

ตัวผมเองก็ใช้อู่นอกเป็นส่วนใหญ่ มีบางครั้งที่ต้องการเช็คละเอียดจริงๆ

ก็เข้า0 ไม่ทราบใช้ Viosหรือเปล่าครับ เห็นในลายเซ็นบอกแบบนี้

ถ้าอยู่แถวๆอ่อนนุช ลองใช้0พาราวินเซอร์ดูก็ได้ครับ ผมใช้ที่นี้อยู่ ช่างค่อนข้าง

ละเอียด และบริการดีด้วย

ถ้ามาจากแยกพัฒนาการมุ่งหน้าแยกอ่อนนุช 0อยู่ซ้ายมือก่อนข้ามสะพานครับ

14. vip_car

131
    6
    0
    ขอบคุฯสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

15. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ตามแต่กำลังเงินครับ

0 อ่ะดี เพราะนิดหน่อยพวกก็เปลี่ยน

ชิ้นส่วนใหม่ๆมันก็ดีเป็นธรรมดา
    แต่แพงกว่า 2-3 เท่า

ถ้ารับได้ก็โอครับ

16. Anti_Space

Anti_Space New Member Member

20
    0
    0
    กรณีที่รถยังให่อยู่อะครับหรือยังมีประกัน แนะนำเข้าศนย์ครับ

แต่ถ้าหมดประกันแล้ว ผมเข้าอู่นอกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้