ขอถามเกียวกับคอมแอร์ครับโดยเฉพาะ JZ ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 27 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    คือปัญหามีอยู่ว่า ถ้าเวลาเราซัดแล้วไม่ปิดแอร์คอมแอร์จๆะเสียบ่อยมาก

แต่ถ้าเราลืมอ่ะครับหรือเกิดไม่ได้ปิดขึ้นมา เราจะมีวิธีแก้ไขปัญหา

ไม่ให้คอมแอร์พังยังไงคราบ ที่เคยได้ยินมาคือต่อแบบให้คอมตัดในรอบสูง

แล้วถ้าในรอบต่ำ จะทำงานเปนปปกติ แล้วถ้าเปนแอร์ดิจิตอลเหมือนในพวก

200 อ่ะครับ จะใช้วิธีนี้ได้รึเป่า หรือมีวิธีไหนที่ดีกว่านี้ครับ ขอคำแนะนำหน่อย

แล้วร้านแอร์ที่เก่งๆๆมีที่ไหนบ้างอ่ะครับ

2. TitaniumThirteen

TitaniumThirteen New Member VIP

56
    1
    0
    ปกติกล่อง ECU ของ JZ จะมีระบบตัดคอมแอร์ให้อัตโนมัติอยู่แล้วครับ ทดลองเปิดแอร์ตอนเดินเบาแล้วกดคันเร่งเร็วๆ คอมพ์แอร์จะตัดให้เห็นเลย ต่อให้เผลอซัดโดยไม่ปิดแอร์ก็ยังปลอดภัยอยู่ในระดับนึงครับ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ใช่ครับ เครื่อง jz ใช่กล่องสั่งหน้าครัชคอมแอร์คัรบ

พอกระแทกคันเร่งเร็วๆ คอมจะตัดครับ

ลองเช็คดูว่าต่อตรงหรือ ต่อผ่านกล่องครับ

4. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อ๋อ..อย่างงี้นี่เอง..

5. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ตามนี้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้