ใครเป็นแฟนทีมอะไรกันบ้างหรอครับ?*

การสนทนาใน 'Formula 1' เริ่มโดย ซามูไรเจี้ยวหวาน*, 23 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมเป็นแฟนทีมลิเวอร์พูลครับ เอ้ย..โตโยต้าครับ เชียร์ตั้งแต่ยังเป็นทีมทดลองอยู่เลย ใช้มิก้า โซโล กับอลัน แม็กนิสอ่ะครับ ถึงจะไม่ได้ลุ้นแชมป์ แค่ขอให้ทุกสนามอันดับดีกว่าฮอนด้าก็ดีใจแล้วครับ อิอิ แล้วเพื่อนๆล่ะครับ เชียร์ทีมอะไรกันอยู่? :D

1. Desperate KartRacer

Desperate KartRacer New Member Member

419
    2
    0
    ถ้าเป็นทีม ก้อ เฟอร์รารี่
    (ลุ้นสนุก เพราะรถชอบเจ๊ง)

ถ้านักขับ ก้อ Kimi Raikkonen ต่อด้วย Alonso

2. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    McLaren Mercedes ครับ
    นักแข่ง Hakinen / Hamilton

3. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    เชียร์เฟอร์รารี่

รออลอนโซย้ายมาเฟอร์อยู่

เพราะไรโคเนนขับไม่โดนใจเลย

แต่สงสัยต้องรออีกสองซีซั่น

ยกเว้นใครจะมาซื้อไรโคเนนไป :D

4. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    เชียร์ เฟอร์

นักขับ ก็พี่
    Hamilton คับ

แต่ก่อนเชียร์ kimi เฮ้อ!!!!!

5. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ตลอดชีวิตตั้งแต่จำความได้ เชียร์ เฟอร์รารี่ มาตลอด และจะเชียร์ตลอดไป....ครับ....อิอิ

6. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    Ferrari อีกคน

7. 69

69 New Member VIP

37
    1
    0
    :cheer2:FERRARI :first:

8. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

9. pom_mk1

pom_mk1 New Member Member

85
    4
    0
    เชียร์แมคลาเลนจนกว่าแฮมมิลตันจะย้ายไปขับทีมอื่นครับ
    รองลงมาชอบ bmw

10. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    .....ferrari only.....

11. veeravich

veeravich New Member Member

300
    5
    0
    เชียร์ Ferrari ด้วยคนคับ

รองลงมา HONDA คับ

12. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :D:D:D:D:D:D:D:D

13. AUTONAT

AUTONAT New Member Member

65
    1
    0
    ชอบทีม เฟอรารี่ ครับ นักแข่งก็ต้อง ไมเคิล ชูมาค์เกอร์

14. hobbitzaa

hobbitzaa New Member Member

10
    0
    0
    Ferrari คับ เชียร์เพราะชูมี่เลยคับ แต่ตอนนี้ชอบ Alonso มากๆเลย

15. McLaren Mercedes ครับ

16. raikkonen

raikkonen New Member Member

154
    2
    0
    ม่ะก่อนชอบ McLaren เชียร์ตั้งแต่ Mika Hakkinen แล้วก็สานต่อมาถึง Kimi Raikkonen จน raikkonen ย้ายมาเฟอร์รารี่เลยตามมาเชียร์เฟอร์รารี่

17. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0

ชอบ Mc มาตั้งแต่สมัย Mika เหมือนกันครับ ตั้งแต่นั้นไม่เปลี่ยนใจเลย รักเดียวใจเดียวครับ ไม่มีรอง อิ อิ

(ปล. สมัยยังเด็กนานมาแล้วแอบไปชอบเรโนลอยู่พักนึง :D )

ดีคับมีสาวกเพิ่มมากหน่อย ทีแรกโดนพวกม้าแดงรุมอยู่คนเดียว อิ อิ

18. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

19. hobbitzaa

hobbitzaa New Member Member

10
    0
    0
    ตอนนี้เชียร์เวทเทลแล้วคับแต่ก็ยังเชียร์เฟอร์เป็นหลักนะ เชียร์ให้เอา Alonso มาอยู่แทน Kimi ผู้ไม่เคยจะมีใจสู้ใครเลย ออกมาขับปล่อยให้เค้าแซงๆไปแล้วสุดท้ายก็เข้าไปกินไอติมอยู่ในพิท

20. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    เมื่อก่อนนู่นเชียร์ Fer เพราะ ชูมี่ จำได้ว่าแรกๆ แกเซียนสนามฝน แทร็คเปียกทีไร พี่แกชนะ ขาดทุกที ช่วงกลางๆ สนามแห้งก็เริ่ม ชนะบ้าง หลังๆไม่เชียร์ เพราะพี่แกเล่นเป็นแชมส์โลกตั้งกะกลางปี หมดหนุกเลย อะไรมันจะชนะได้แม่งทุกสนาม เลยเบื่อๆ เทพเกินเหตุ

แล้วก็เปลี่ยนมาเป็น william แต่พอเปลี่ยนรถจำบอดี้ไม่ได้อ่ะ จำได้แต่ว่าเอาออกมาใช้ได้ไม่กี่สนาม ก็ต้องถอนออก ประมาณว่าเนื่องจากการออกแบบที่ผิดพลาดด้าน aerodynamic ทำให้รถวิ่งไม่ได้เรื่องเลย ที่ด้านหน้ามันมีเขี้ยวสองข้างยื่นลงมาจับกับชุด front wing ก็เลยเลิกเชียร์อีก สุดท้ายก่อนเปลี่ยนกติกาเป็น ยางหน้าเกลี้ยง ก้ไปเชียร์ทีม เรโน เพราะ อลองโซ่ ขับได้โดนใจมากๆ รู้สึกตอนนั้นmassa ย้ายไปอยู่ fer และมีกติกาใหม่เกี่ยวกับ traction control ที่สำหรับวิ่งสนามเปียก massa พี่ท่านไปไม่ค่อยจะเป็นเลย เท่าที่พอจะจำได้ก็ประมาณนี้อ่ะ ส่วนตอนนี้ ใน บอดี้ใหม่นี้ ยังไม่ได้ดูซักเท่าไหร่ ห่างหายกาติดตาม F1 มาพักนึง เลยยังไม่รู้ว่าจะเชียร์ทีมไรดี แต่หนุกดีครับผม อิอิอิ ตัดระบบช่วยนักแข่งไปเยอะ พวกทีมรองบ่อน ไล่บี้ขึ้นมาขี่หัวกันเยอะ เลย ค่อยมันส์หน่อยแบบนี้

21. GUSJUNG_RT

GUSJUNG_RT New Member Lady Member

100
    2
    0
    เหนคุนพ่อลุ้นแต่ FERRARI !!!!!!!!!!!!!

แต่บอกว่าชอบทีมงาน Brawn เนียน นิ่ง

แต่อยากให้ Red Bull ได้แชมป์ ^^

22. gHoSTrAcEr

gHoSTrAcEr New Member Member

189
    0
    0
    เชียร์ silver arrow ครับ เพราะเป็นทีมแรกที่ดูมาตั้งแต่ 2 ขวบ อิอิอิ เสียงของรถ McLaren กับเครื่องยนต์ Honda ตอนนั้นประทับใจมาก ๆ เลยครับ บวกกับได้ยอดนักขับอย่าง Ayrton Senna เลยเชียร์แต่ Mc เสมอมา

ถ้าเป็นนักขับปัจจุบันเชียร์ the iceman Kimi Raikkonen ครับ ชอบสไตล์แก เงียบ ขรึม รักความเป็นส่วนตัว อิอิ

23. raikkonen

raikkonen New Member Member

154
    2
    0
    คอเดียวกันไปด้วยกันได้นะ อิอิ เด๋วผมคงต้องกลับมาเชียร์ Mc เหมือนเดิมแระ เพราะ คิมี่ย้ายกลับมา :D

24. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    เมื่อก่อนชอบ เบเนต๊อง-ฟอร์ด รถมันสีสวยดี เหมือนนกแก้ว
    แล้วก็ แม็คลาเลน-ฮอนด้า แดงคาดขาวก็สวยดี
    ชอมมากสมัย ไอตั้นเซน่า อแลนพอร์ช
    สมัยเฟอร์ผูกขาดแชมป์โลก แอบเชียร์ ฮอนด้า กับ Bmw
    ตอนนี้ทุกทีมสูสีกัน กลับมาเชียร์ทีมเฟอร์ คนขับเชียร์รูเบน ปีนี้ขอให้ลุงรูเบนได้แชมป์โลก

25. nonbonsai

nonbonsai New Member Member

2
    0
    0
    Brawn ครับ ชอบ Jason เป็นการส่วนตัวครับ

26. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    RBR Renault ====== Red Bull Racing Renault ชอบเว็บเบอร์ กับ เวสเทล เจ๋งดี สนามสุดท้ายทีมนี้กวาดโพเดี่ยม 1 และ 2 เลย มันส์ดี เสียดายสนามสิงคโปรพลาดรถหมุนรอบท้ายๆไม่งั้นปีนี้ บัตตันต้องรอสนามสุดท้ายแน่ๆตัดสินแชมป์

27. 100cent

100cent New Member Member

115
    1
    0
    Mclaran only

28. AUTONAT

AUTONAT New Member Member

65
    1
    0
    ตอนนี้อาจเป็นใจจากทีม Ferrari ไปเป็น Mercedes แล้วเพราะได้ข่าวว่าชูมี่จะย้ายมาอยู่ทีมนี้ โห่ะๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้