ไฟเครื่องกับพวงมาลัย

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย PaLmiesZ, 23 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PaLmiesZ

PaLmiesZ New Member Lady Member

13
    0
    0
    สอบถามนิดนึงนะคะ

คือพอ start รถตอนเช้าอะค่ะ มันจะมีเสียงเหมือนเสียงสายพานดัง

แล้วไฟเครื่องก้ติดอะค่ะ ไม่ได้ติดตลอดอะค่ะ ติดบ้างไม่ติดบ้าง

แล้วก้พอเวลาหักพวงมาลัยไปด้านซ้ายขวาอะค่ะ

จะมีเสียงอะ ไม่ใช่เสียงยางนะคะ แต่ว่าคล้ายๆ ไม่แน่ใจว่าเปก็นที่เพลารึปล่าวอะค่ะ มีรถใครเคยเป็นแบบนี้บ้างมั้ยคะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุนค๊าาา

2. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ลูกรอกเครื่องมั่งครับ ไปหาช่างด่วน

3. snipersorng

snipersorng New Member Member

11
    1
    0
    ของผมเป็นเหมือนกัน ครับ ทั้งสองอาการเลย ต้องรีบแก้เป็นการด่วนแล้ว ครับ

4. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    น้ำมันพาวเวอร์หายรึป่าวคับ

joice++jum

5. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    อาการหักพวงมาลัย ไม่เป็นที่เพลาครับ ไปลองหักพวงมาลัยไปทางด้านซ้าย - ด้านขวาสับกันดูนะครับ ถ้าดึกกึกๆเหมือนอะไรหลวมๆป่ะครับ ถ้าผ่านหลุมเล็กๆก็ดังเหมือนกัน เป็นที่แร๊คพวงมาลัย หรือ คันชักคันส่งอ่าครับ เปลี่ยนทั้งซ้าย - ขวาแล้วหายดังเลยครับคู่ล่ะพันกว่าๆมั่งนะครับ ยี่ห้อตอง 555 อ่ะครับ ยังไม่รวมค่าแรงช่างนะครับ ถ้าที่ศูนย์แพงเว่อร์เลยครับผม:D

6. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

อาการแบบนี้ต้องพาไปตรวจร่างกายด่วนแล้วคะ

รูปไฟโชว์ที่เครื่อง(ที่เคยเป็นนะ) ของรถน้องวาเกิดจาก Oxygen Censor หัก

ทำให้การจ่ายน้ำมันไม่สม่ำเสมอ แต่อาการที่คุณเป็นน้องวาไม่แน่ใจนะว่าจะเป็นอาการเดียวกันรึป่าว

ยังไงก็ขอให้หายไวไวนะคะ ถ้าทราบสาเหตุแล้ว ช่วยเอามาเล่าให้ฟังทั้งอาการและวิธีแก้ไขด้วยนะคะ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้