ขอถามเรื่องเซ็นทรัลล็อคหน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นายอนุชา ทิมเทียบ, 4 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่าตอนนี้ที่ล็อคประตูหน้าซ้าย(เวลากดล็อคจากฝั่งคนขับ)กดลงมันก้อลงดี แต่เวลาดึงขึ้นมันไม่ตามมา มันได้แต่ขยับแต่มันไม่ขึ้น คัยรู้วิธีซ่อมหรือเคยเป็นมาก่อน...รบกวนตอบหน่อยคับ(ผมลองถอดทำเองดูแล้วมันดีกว่าเก่านิดนึง...จากที่มันไม่ล็อค) หรือแนะนำร้านซ่อมที่ดีและไม่แพง แถวย่านนวมินทร์, เกษตร-นวมินทร์, ลาดพร้าว 71, โชคชัย 4 , เลียบด่วนเอกมัย-รามอินทรา ...ก้อรู้อยู่ว่ารถมันเก่า...แต่อยากหั้ยมันดีเหมือนชาวบ้านเค้า
    ---ขอบคุณล่วงหน้าเลยคร้าบ---

1. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> อาจจะทดลองเปลี่ยนมอเตอร์ภายในตัวล๊อกที่เสียดูก่อนครับ เพราะมอเตอร์อาจจะเสื่อมสภาพไปแล้ว โดยสามารถซื้อของรุ่น ES แล้วแกะเอาเฉพาะมอเตอร์มาใส่แทนก็สามารถครับ (ถ้าเบิกของ EK จะแพงกว่าสิบเท่าตัวของ ES ) ส่วนวิธีเปลี่ยนลองหาฟอร์รั่มเก่าๆที่เคยลงกันไว้ดูนะครับ <<<

BoBo_EK ถูกใจสิ่งนี้
  2. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    ของผมถอดกลอนข้างคนขับมาฉีดโซเนคแล้วใช้ได้ครับลองดูเพราะกลอนมันไม่ดีดขึ้น แต่ตอนถอดอยากนิดหนึ่งนะครับ ต้องใจเย็นๆ

3. poramate

poramate New Member Member

62
    5
    0
    เข้ามาดูด้วยคนคราบ เป็นอยู่พอดิ อิ อิ

4. o_dy4943

o_dy4943 New Member Member

63
    9
    0
    เป็นเหมือนกัลเลยคับ
    ว่าจาหาซ่อมอยู่เหมือนกัลลล

5. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    -ของผมก็เปลียนมอเตอร์เซนร์ทรัลล็อคใหม่ทั้ง4ประตูเลยครับ แบบที่พีโจบอก เวลาใช้ไปนานๆๆจะเสื่อมครับ ไม่ดีดมัง ดีดมัง ล็อคบางไม่ล็อคบาง

6. february

february New Member Member

20
    2
    0
    happy birth day ครับหนุ่มฮ็อต (November 5) :D

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้