เกียร์เดิม d4d ชนกับเครื่อง jz ได้ไช่มั๊ยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย max_upgrad, 23 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    คือผมได้ยินมาว่าได้แล้วมันจะพังไวมั๊ย ครัชต้องไช้เป็นครัชอะไร แล้วถ้าเป็น 2JZ GTE ละคือผมจะวาง2JZ แต่ไม่อยากได้เกียร์ออโต้ ครับ จะได้ไม่ต้องเสียเงินซื้อเกียร์J แพงด้วย คือผมไม่ต้องการแรงมากครับแค่อยากได้มันครบๆ และพอขับสนุกๆ เพราะทุกวันนี้ รู้สึกว่ายิ่งแต่งมากยิ่งขับข้าและระวังมากขึ้นกลัวรถชนครับ แต่งไปเยอะยังไงขอคำชี้แนะหน่อยนะครับ ขอบคุณร่วงหน้าครับ

2. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    เข้ามาUpให้คับ
    โห้เล่นแรงนะเนี่ย 1J ไม่พอจาอัพไป 2J สุด ๆ ๆ
    รอผู้รู้มาตอบครับ

3. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    พังไวแน่นอนครับ เด๋วรอผู้รู้จิงมาตอบครับ

4. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    อาจารย์ของผมไปไหนหมด อ.แมน อ.ต้น อ.หั่ง และอ.ท่านอื่นๆด้วยช่วยจัดให้หน่อย

5. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เกียร์เดิมรับไม่ไหวแน่ครับ แล้วอาจจะต้องมานั่งไล่เฟืองแต่ละเกียร์ใหม่อีกมันไม่ได้รอบกันแน่อะครับ.....รอท่านอื่นมาต่อ.....

6. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ชนได้คับแต่อายุการใช้งานสั้นแน่ๆ สู้เกียร์ของเดิมๆของมันไม่ได้หรอกคับ
    คุณmaxจะอัพเป็น2jแล้เหรอคับ1jไม่มันเหรคับ

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    คิดดีๆนะครับ 2เจ ถ้าคิดจะใช้โบเดิมด้วยละก็ คิดเยอะๆถามคนเคยใช้เยอะๆ
    ถ้าวาง2 เจ แล้วขึ้นโบเดียวก็แล้วไปโบเดียวมันก็คงต้องทำอีกเยอะอะครับ
    ถ้าวางใหม่แล้วไม่ขึ้นโบเดียวก็ 1เจโบดีกว่าครับ มันกว่าดึงยาวๆๆดี

แล้วเกียร์ อาจจะไม่ไหวหลอกครับ ผมว่าหาวิธีทางออกด้านอื่นดีกว่า
    เกียร์ 25 หรือ เกียร์อ้อโต้ ดีกว่า
    เกียร์อ้อโต้ทำดีๆๆวิ่งดีกว่าเกียร์ธรรมดาอย่างรถผมอีกนะครับ
    เดี๋ยวดูสิ้นปีนี้เกียร์อ้อโต้อาจจะสวนรถผม ทุกคันก็ได้

รถกระบะเครื่องแรงยังเดียวไม่ได้หลอกครับ
    ระบบส่งกำลังก็ต้องควบคู่กันไป
    ไม่งั้นก็ ฟรีทิ้งอยู่นั้นและครับ อย่างผมเมื่อก่อนเป็นต้น

8. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    อาจารย์มาตอบแล้วครับ....เย้ๆๆๆ

9. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    แหล่มๆ

10. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    2เจเลยหรอคับ เจเดียวเกียร์ก้อไม่น่าจะเอาอยู่แล้วแรงบิด 2เจมันเยอะคับ

ถ้าตามข้อมูลที่รู้เกียร์ D4D รับแรงม้าได้สูงสุด 255 แรงม้าก้อลองเอาคูณด้วย

1.2 ดูแล้วก้อจะรู้จุดที่เกียร์มันพังคับ อิอิ

11. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    แสดงว่าตอนนี้ 4-link แล้วใช่ไหมพี่

12. max_upgrad

471
    7
    18
    คือตอนนี้ผมใส่เครื่องเดิมครับ เมื่อ 2ปีก่อนผมเคยวาง 1J อยู่ ด้วยช่วงนั้นผมใช่รถทุกวันไปเรียนครับ ค่านำมันก็ 3วัน 1000 ขณะนั้นนะครับ ซึ่งคิดว่าพอๆกับตอนนี้แล้วละ ก็เลยกลับมาวางเครื่องเดิม แต่ตอนนี้วิ่งส่งของที่บ้านแล้วเขาก็ออก VIGO ไห้ คันนี้เลยไม่ค่อยได้ใช้ จะใช้ก็ตอน ไปมิตติ้งหรือไม่ก็หาเรื่องขับเล่นอยู่แถวบ้านครับ ก็เลยจะวาง เครื่อง แต่เครื่องที่หาได้ 2J มันแพงกว่า 1J 5000 ครับ ก็เลยจะวาง 2 คิดว่าไงครับ ? ปัณหาคือเกียร์ผมไม่ชอบออโตตรง ตอนเหยียบคับเร่งแล้วมันต้องใช้รอบสูงกว่าเกียรธรรมดา เหมือนเราเลียครัชออกอะครับ แล้วมันก็กินนำมันกว่าด้วยมากน้อยผมไม่รู้นะครับ ถามคนที่ขับเกียร์ธรรมดาเขาบอกมา ว่าประหยัดกว่า หลายอย่างครับ ถามคนนู้นก็ว่าอันนี้ดี ถามคนนั้นก็ว่าอันนั้นดี ปวดหัวไปหมดแล้วครับ ไม่รู้จะเชื้อใคร
    เครื่องเดิมผม 3000 ตัวท็อป เขาไห้ 35000 - 40000 ต้องไปไห้เขาดูก่อน
    1J 23000
    2J 28000
    เป็นเครื่องเปิดตู้ครับ รายละเอียดยังไม่ได้คุย ต้องคุยวันเสาร์เพราะเขาจะกลับบ้านมาครับ ถูกมั๊ยครับ ผมยังงงอยู่ว่าทำไมถูกจัง คือผมไห้เพื่อนหาไห้ครับ เขาเป็นคนขายอยู่บางนา ได้เรื่องยังไงเดี๋นวอัปเดดอีกทีครับ
    ยังไงขอคนชี้แนะอีกทีครับ ไม่แน่อาจจะเป็น 2J ออโต้ก็ได้ครับ หมันไส้เรื่องมันเยอะจัง 5555

13. JZ_std.

8,075
    74
    0

ไม่แน่ใจจะเป็นเครื่อง ไม่โบเปล่าครับ
    ถ้าโบราคานี้ ก็สั่งเผื่อเพื่อนๆๆใน HILUX CLUB
    ด้วยก็ได้นะครับ
    แต่ถึงยังไง 1 เจโบดีกว่าครับ
    ถ้าอยากได้เกียร์ธรรมะ ได้เครื่องราคาถูกแล้วก็ลงทุนเกียร์อีกหน่อย1
    ไม่งั้นก็เอาเกียร์ 25 ไปเลย เห็นเขาว่าเซฟฟิโร่ โดนสวยมานักต่อนัก 5555555555

14. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    สุดยอด ตำนาน J

15. joe_non@HLc

2,833
    38
    0
    ตามคุณแมนเลยครับพี่น้อง ประสบ การกินหญ้า มาเยอะมากมายครับ
    กินไม่เยอะไม่รู้ถึงขนาดเนียนะ จะบอกให้ ตึงๆๆ ว้าวววววว

16. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ตอนี้หญ้าเริ่มน้อยลงกลัวจะมาแย่งผมกินครับ
    5555555555555555555

17. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    ข่าวว่าท่านก้อกินมาพอสมควรนิ :D:D:D

กินกันทุกคนแหละคับพี่น้อง 5555

18. Reloaded

1,378
    32
    0
    555

19. joe_non@HLc

2,833
    38
    0
    กินหญ้าอะไม่เท่าไหร่หรอก แต่แมร่งพาออกแนวประเทศ เพื่อนบ้านอะเซ่

20. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ข้าวมีไม่กินทำไมกินหญ้ากันล่ะ.555555

21. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    จร้าคุณอยู่เจริญ 5555

22. max_upgrad

471
    7
    18
    วันนี้ไปคุยมาแล้ว ไช่เลยครับเป็นเครื่องไม่โบ นึกตะงิดๆ อยู่ แล้ว ว่าทำไม่ถูกจัง แต่ตอนนี้มีอยู่ 1ตัว ที่กำลังคิดอยู่ เครื่องที่อู่ เป็น 1J BO แต่เป็นเครื่องมีปัณหา คือข้อมันคดไป 2ข้อ ผมก็เลยจะเอาเพราะว่าใจจริงอยากจะเอาเครื่องมาลื้อแล้วบิ้วใหม่อยู่แล้ว แล้วบังเอิณไปเจอตัวนี้พอดีก็เลยจะ เปลื่ยนแหวน กับ ช๊าป ไปด้วยเลย ดีมั๊ยครับ ส่วนเกียร์เป็นเกียร์ 7 m ทำหัวหมูเรียบร้อยแล้ว อุปกรณ์ครบ ราคา 15500 ok มั๊ยครับ ส่วนเครื่องเขาขาย 15000 ครับถูกกว่าเกียร์ซะอีก แต่พี่ว่าคุ้มมั๊ย แล้วสมควรหรือเปล่าครับ

23. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    เกียร์ 7M รหัสเดียวกับ 1J คับ แต่หัวหมูไม่เหมือนกันเท่านั้นเอง ราคานี้ถ้าของครบๆ

ก็ถือว่าถูกคับ แต่แนะนำว่าถ้าจะให้จบเล่นพวกครัชต์ของ TRD ดีกว่าคับจะได้ไม่มีปัญหา

รบกวนใจแต่ถ้าอนาคตคิดจะทำเพิ่มแล้วงบพอมีก้อเอาพวก OS ไปเลยคับ

ส่วนเครื่องดูดีๆนะครับถ้าทำแล้วคุ้มก้อน่าทำแต่ถ้าไม่คุ้มหาใหม่ดีกว่าคับสบายใจ

แล้วจะรู้ว่าเจมันอึดคับซอยนานๆเลย หุหุ

เครื่องเชียงกงเอามาไม่ต้องทำใหม่ก้อน่าจะใช้ได้ 5-6 ปีแหละกว่าจะพัง

24. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ปล.เชื่อเซียน!!!!!!!!!!!!!!

25. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    แล้วถ้าเป็นพวกฝาแดงอะคับพี่หั่ง พี่ว่ามานเป็นไง อิอิ

26. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ชนได้ครับ....รับไหวพอตัวครับ.....ถ้ารู้จักปรับแต่ง ระบบเทอร์โบ 2เจ เกียร์อะไรก็มันครับ....หุหุ

27. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    สาวกสองเจมาตอบแล้ว

เอาเลยคับสาวกสองเจเค้าตอบละ

28. Reloaded

1,378
    32
    0
    ความคิดผมยอมตัดใจหาเครื่องเชียงกงดีกว่าครับ สดกว่าเครื่องยกลงบ้านเราเยอะ

29. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ตามพี่ฮั่งว่าอะครับ ความสวยความแรงมันข้ามเส้นยาแดงผ่าแปดแค่นั้นอะครับ 555555555555555
    ว่าแล้ว ไม่งั้นถ้าเป็นเครื่องโบ HILUX CLUB ต่อคิวกันเป็นแถวแน่นอน

ตามเซียนว่าเลยครับเกียร์เอามาเลยครับ แต่เครื่อง
    ค่าฟิตเครื่อง + ประเกนชุดใหญ่ ก็20000++++ลองดูดีๆนะครับ

ตาม ภัคว่าเลยครับ ขนาดรถเราวางมาเองเรายังเหยียบกันกระจาย
    เลยใช่ไหมครับ

30. joe_non@HLc

2,833
    38
    0
    แล้วแต่การตัดสินใจครับ เครื่องมาจากเชียงกงก็ไม่ใช่ ว่าให้เราไม่มีลุ้น ต้องลุ้นดูเหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้