ุิอยากใส่ค้ำเสา c

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย *+*DOME-VTEC *+*, 22 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    มีใครพอรู้วิธียึดหรือเคยใส่ไม๊ครับ ตอนนี้คิดไม่ออก

เปิดดูแล้วมันมีรูนิดเดียว ครั้นจะขยายรู มันก็เอามือสอด

ไปใส่น็อตตัวเมียไม่ได้ ใครพอมีวิธีบ้างครับ

2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    อยากเหมียนกัน รอด้วยคน

3. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    เคยเห็นน้องๆ eg 3,4 ประตูเค้าใส่ ตัวรถมันมีจุดยึดเลยที่เสาค่ะ

View attachment 1129965

View attachment 1129966

แต่ของเราจุดยึดตรงนี้ไมมี เคยโทรไปถามน้องที่เค้าทำขายที่อยู่ชลบุรี
    เค้ามีแบบนี้ค่ะ เพราะจุดยึดของเรามันอยู่ตรงนี้

View attachment 1129975

View attachment 1129976

View attachment 1129977

อยากใส่เหมือนกันครับใจตรงกันเลย พอดีเห็นน้องที่ EG Ferio เค้าได้ของแท้ cusco มา
    สวยจัง แต่จุดยึดเค้าดูแล้วดุดีค่ะ:)

4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ขอบคุณพี่แจงครับ ผมอยากใส่นานแล้วและพยายามหาวิธีอยู่

เคยโทรไปถามพี่น็อตเหมือนกันครับ แกบอกว่ามีแต่แบบข้างล่าง เหมือนรูปที่พี่แจงเอามาโพส

เพราะ ek ไม่มีที่ให้ล้วงไปยึดน็อต เหมือน eg แต่ยึดข้สล่างตรงลำโพงมันไม่สวย

อยากยึดข้างบน แบบ 3 door

เลยแกะพลาสติกข้างบนดูมันก็มีรู เหมือนกัน เอาไว้ใส่กิฟล็อคตัวพลาสติก แต่เล็ก

ปัญหาคือผมหาวิธีสอดน็อตตัวเมียเข้าไปข้างในไม่ได้ครับ

มันไม่มีรูกว้างๆข้างล่าง เหมือน eg ที่เอาจะเอามือล้วงเข้าไปได้

เลยอยากรู้ว่ามีใครมีวิธีอื่นบ้าง

เด๋วถ้าทำได้ จาเอามาโพสบอกต่อๆกันครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ตุลาคม 2008
  5. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เอาเลยครับ สวยดี รอทำด้วยคน

6. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0

แบบนี้ก็โอเคนะครับคุณโดม อาจจะทำสีให้เด่นหน่อยเป็นฟ้า Cusco ก็ได้ จะได้เห็นชัดขึ้น

:)

7. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    ว่าจะปัดเงา style miracle crossbar ครับ :)
    :)

8. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ใครทำเส็ดก่อน รบกวนนำรูปมาให้ชมกันซักนิดนะคับ อยากเห็นจิงๆ สวยแน่ๆ

9. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ของ EK ฐานของค้ำมันยึดอยู่กับอะไรครับ ระหว่างกับแผงโครงเหล็กที่ยึดลำโพงกับตัวเสา C ครับ

เดี๋ยวเผื่อมีเวลาว่างจะได้ลอง D.I.Y บ้าง :D

10. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    แล้วแต่เราชอบครับ ถ้าเป็นแผงโครงเหล็กที่ยึดลำโพลง มีจุดยึดแน่ๆ ทำได้เลย ตามรูป

แต่ถ้าเป็นตัวเสา c มีที่ยึด แต่ไม่รู้จาสอดมือเข้าไปใสาน็อตตัวเมียยังไง กำลังหาทางครับ

11. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ถ้าเอาน๊อตตัวเมัยเชื่อม ไปที่ตัวถัง จะโหดไปอ่ะ ป่าวครับ ผมว่า น่ะจะดีที่สุดถ้าจะใส่ตรงเสา C น่ะครับ

12. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    คิดเหมือนกันเลยครับ เด๋วรอดู ถ้าวิธีอื่นไม่ไดจริง ้ คงต้องเชื่อมน็อตตัวเมียเอา 55+

13. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    รูที่จะยึด กับเสา c เลยจริงๆที่ยึดได้ของ ek มีอยู่ 2 จุด อยู่ตรงปลายเส้นสีแดง มีจุดที่ 1 กับ 2

ตอนนี้จุดที่ 1 ยึดได้แน่นอน สามารถใส่น็อตตัวเมียได้แล้ว แต่ใจจริง อยากยึดข้างบนตรงจุดที่ 2 มากกว่า

แต่ตอนนี้ยังสอดมือ เข้าไม่ได้ เด๋วพุ่งน้จาลองใช้อุปกรณเสริมลองดูครับ ว่าจะทำได้มั้ย

14. J.EK

J.EK New Member Member

81
    26
    0
    ผมก้ออยากทำมานานแระ

แต่หาจุดไม่ได้

เพราะเหล็กมันบางอ่าๆ

15. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ติดตามชมครับ

16. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0

จะหาเสาค้ำ ตามรูปได้ที่ไหน ใส่แล้ว ช่วยอะไรมั่งครับ
    อยากใส่มั่ง สวยดี ส่วนตัว ชอบแบบนี้ครับ

17. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ถ้าตามรูปโทรไปเบอร์นี้ค่ะ 081-8605376:)

18. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0

ตามลิงค์นี่เลยครับ

http://www.rz-racingzone.com/forums/index.php?topic=39127.0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้