++++++ ปตท กำลังเล่นอะไรอยู่หรอครับ ++++++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ต้นกล้า, 22 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    วันก่อน แวะเข้าไปที่ปั้มเจ็ทเก่า เลียบด่วนรามอินทรา ตอนนี้เป็น ปตท.ไปแล้ว

ซื้อน้ำเสร็จ ออกมานั่งคุยกับเพื่อน แปลกใจมาก

ทั้งปั้ม มีหัวจ่าย โซฮอล์95 อยู่อันเดียว แล้วก็อยู่หลังสุด รถต่อคิวกันเพียบ

ไม่เข้าใจเลย ปตท. กำลังทำอะไรอยู่ ไม่คิดว่าจะให้มี 95 แล้วใช่มั้ย

ToPmAn ถูกใจสิ่งนี้
  2. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    รูปอาจจะไม่ชัด โทษทีนะครับ หัวจ่ายโซฮอล์ 95 เป็นสีส้มอ่ะ

3. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ขายไม่ดีมั้งคับ เลยหนีไปขายดีเซล กับพวกโซฮอล 91 ไม่น่าเกี่ยวกับปตท.นะ เกี่ยวกับเจ้าของปั้ม

มากกว่าว่าเขาจะเลือกน้ำมันอะไรมาลง เหมือนพวกเซเว่นอะคับ ของไม่ได้เหมือนกันทุกสาขาขึ้นอยู่

กับเจ้าของจะเลือกเอาอะไรมาขายมั่ง บุหรี่นอก สาขาต่างจังหวัดไม่ค่อยมีขาย แต่ในกทม.มีขาย

เยอะอะไรประมาณนั้นอะคับ

TT_GOVERNMENT ถูกใจสิ่งนี้
  4. อืม โซฮอล กัดท่อยางผมผุหมดเลย เซ็ง เติม 91 แระเนี่ย

5. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    คุณเข้าใจถูกแล้ว . . .
    เพิ่มเติมตรง คนใน มีเอี่ยวกับการขาย
    สารโซฮอล์ ยิ่งขายได้ ยิ่งกำไรเข้ากระเป๋า
    เป็นงัยล่ะคับ " พลังไทยเพื่อใคร ? "

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เอือม

7. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เพิ่งไปเติมมาวันอาทิตย์มีหัวจ่ายเดียวจิง ๆ คับ อุอุ

8. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    พลังงานทางเลือก ที่เลือกให้กูซะเสร็จสรรพเลย ไอชิบหาย

9. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ใช่ครับอยากรู้เหมือนกันว่ามันคิดอะไรอยู่....
    ล่าสุดเห็นบอกจะขึ้นราคาแก๊สเป็น 15 บาทแล้ว.....

เซ็งเปรดดดดดดดดดด :mad:

10. Kentakky

Kentakky Member Member

166
    2
    18
    ตอนนี้ 95 ก็หายากแล้วแถวๆบ้านผมเติมได้แต่ shell ส่วนปตท.นี่ยังดีมีโซฮอล95ให้เติมอยู่ แต่ถ้าเมื่อไหร่ โซฮอล 95 ยังไม่มีนี่ผมว่ารถที่เจอปัญหามีเยอะเลย :~

11. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    อุบลไม่มี95นานแล้วค๊าบบบ เซง

12. OoTooNoO

OoTooNoO New Member Member

265
    11
    0
    เซ็งเรยยเจอแบบนี้

13. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    หากเป็นอย่างคุณว่า ทำไมปั๊มแถวบางนา เทพารักษ์ สุขุมวิท ตราด ระยอง ประจวบ ชุมพร ........นี้เป็นตัวอย่างเส้นทางที่ผมเคยผ่านไม่นานมานี้ทำไมเขามีขายโซออล 95 ที่คุณว่า อย่างน้อย 2 หัวละ วิ่งลงใต้จะเป็นปั๊ม ปตท ใหญ่ล่วนๆ การที่ไปว่าเขาอย่างนั้น ผมว่าไม่ค่อยสมเหตุสมผลเท่าไร ผมว่าหากสงสัยน่าจะลองสอบถามทางปั้มก่อนดีไหมว่าทำไมถึงมีหัวเดียว อาจเป็นเพราะขายไม่ดี และอีกอย่างปั้มน้ำมันมีมากมายยิ่งถนนรามอินทราทำไมต้องถึงขนาดต่อคิว เพราะแค่คิดว่ามีรถรอเติมข้างหน้า 2 คัน ก็เผ่นไปปั๊มอื่นแล้ว

14. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    จะถอดแก๊สออกแล้วค๊าบ เหรี้ยเกิ้น

15. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    บ้าไปแล้ว ปตท.

16. gu_gonk

gu_gonk New Member Member

183
    4
    0
    ดูจากสถาณการณ์ 95 น่าจะหมดไปจากประเทศไทย ไม่เกินปีหน้าคับ

17. addy_psycho

addy_psycho New Member Member

169
    5
    0
    PTT. FUCKING PTT. FUCKING PTT. FUCKING PTT. FUCKING PTT. FUCKING PTT. FUCKING
    PTT. FUCKING PTT. FUCKING PTT. FUCKING PTT. FUCKING PTT. FUCKING PTT. FUCKING

18. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    เฮ้อ.....แล้วเราจะทำไงดี น้ำมันกำลังลด ก็มีเรื่องอะไรมาให้ปวดหัวอีก

19. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    คิดง่ายๆครับ ลองคิดดูว่า ถ้าเราเป็นเจ้าของร้าน ของอะไรขายได้กำไรดีสุด เราก็อยากจะขายใช่ป่ะ นั่นแหละครับ ^^ พลังไทยเพื่อไทย

20. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ต่อไปหาซื้อ อ็อคเทน 100 มาเติมจะง่ายกว่าไม่ครับ แพงพอๆกันต่างกันนิดหน่อย แต่แรงขึ้นแน่ๆนอน

21. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0
    เลว...ชาติ

22. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    555+

23. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ทราบมาว่า ปตท. วางแผนที่จะยกเลิกการขาย เบนซิน 95 โดยหันมาขาย Gasohol 95 แทน หลายปั๊มของปตท. ไม่มี เบนซิน 95 แล้ว ส่วนคำถาม จขกท. ที่ว่ามีหัวจ่าย Gasohol เพียงหัวเดียว เป็นไปได้ ว่า Gasohol 95 ขายไม่ดี เลยลดจำนวนหัวจ่ายลง หรืออาจเตรียมเปลี่ยนหัวจ่ายเป็น ดีเซล B5 หรือ เบนซิน E20 อะไรเทือกนี้แหล่ะ เฮ้อ!!! กรรมของคนใช้รถจริงๆ

24. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    การกระทำของปตท.มันค่อนข้างชัดมานานแล้ว..

25. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ขอให้ 95 ยังอยู่ด้วย นะครับ สาธุ

26. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    5555555555++

เจ๋งดีคับพี่ ใหญ่

ผม ว่า จา น่า ดี นะคับ อ็อคเทน 1 0 0 ต้องนี้ก็ ราคา พอไหว อยู่คับ

แต่ ดีอย่างผม ดีเซล คับ แต่ไม่กล้าเติม B5 เหมือนกัน ดีเซลก็ หาเดิมยาก พอกันคับผม

27. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    แล้ว lpg ขึ้นมั้ยเนี่ย

28. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    พลังงานทางเลือก >>>>>>> เลือกที่จะพังนะเซะ

รถพังไปคันไม่เห็นมีหมาตัวไหนรับผิดชอบสักบาท

29. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    แมร่ง เฮีย จิง

30. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ผมเติม 95 หายากขึ้น เรื่อยๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้