4e-fte เปลี่ยนโบจาก ct9 เป็น ct12

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย bo_4e, 22 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bo_4e

bo_4e Guest

0
    0
    0
    อยากถามเรื่อง เปลี่ยนโบอ่ะครับจาก ct9 เป็น ct12 วิ่งดีมั้ยครับ ต้องแปลงเยอะหรือป่าว (อินเตอร์ยังไม่ได้ย้ายครับ).. ขอบคุณครับ

2. aesz

aesz New Member Member

25
    0
    0
    แล้วถ้าเป็น TD 04 ละครับ

3. ม่าคุง

ม่าคุง New Member VIP

363
    11
    0
    ได้ครับ แต่ต้องแก้หน้าแปลน
    เมื่อก่อนใช้ Greddy TD04 กับเขาเดิม - เจาะ wastegate แยก - อินเตอร์บนเหมือนเดิม (Ep82)
    ดึงกว่าเดิม ไปดีกว่าเดิม ความเร็วปลายดีกว่าเดิม ในอัตราบูสท์เท่าเดิม (0.8)
    แต่พอเปลี่ยนเทอร์โบไปแล้ว ระบบ low boost / hi boost ที่ติดรถมาจะใช้ไม่ได้แล้วนะครับ

4. CT12

CT12 Guest

0
    0
    0
    ผมเพิ่งเปลี่ยน จาก CT9 เป็น CT12 ได้เดือนกว่าๆ ดึงดีก่าเดิมพอควรครับ

ปลายยาวกว่าเดิมเหมือนกัน สรุปน่าพอใจครับ สนุกกว่าเดิมเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้