รบกวนหน่อยครับเวลาเบรคแล้วพวงมาลัยสั่น

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Yaya.be, 22 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yaya.be

Yaya.be New Member Member

18
    1
    0
    ....ไปตั้งศูนย์ล้อมาแล้วเวลาขับ 120 ขึ้นไปเวลาเบรคพวงมาลัยสั่นแต่ก่อนที่จะไป
    ตั้งศูนย์ไม่เป็นแต่ถ้าขับต่ำกว่า 120 ไม่เป็นรบกวนบอกวิธีแก้หน่อยครับผมอยู่
    แถวศรีนคริน ผมไปตั้งศูนย์ในซอยอุดมสุขกลับไปที่ร้านบอกแค่ว่าที่ร้านตั้งศูนย์
    ดีแล้วเป็นเพราะรถคุณหรือเปล่า ก็อย่างที่บอกก่อนไปไม่เป็นแต่พอกลับมาเป็น
    งงมากๆ รบกวนหน่อยหาร้านอื่นและวิธีแก้ให้ที .......... ขอบคุณล้วงหน้า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ตุลาคม 2008
  2. อาการณ์เหมือนจานเบรคคดนะครับ

3. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    นั้นสิครับ เหมือนอาการจานเบรคคดครับ แต่เหมือนเพิ่งเริ่มเป็น เคยเปลียนผ้าเบรคมาแล้วหรือเปล่าครับ ผ้าเบรคใกล้หมดหรือเปล่า หรือเคยทำอะไรกับช่วงล่างบ้างหรือเปล่าครับ ต้องถามแบบนี้เพราะอาจมีหลายกรณีครับ จะได้ตอบได้แบบใกล้เคียงสุดๆๆจะได้ไม่เสียเงินมากไปครับ

4. Yaya.be

18
    1
    0
    1.ผ้าเบรคยังไม่เคยเปลี่ยนที่ดูยังหนาอยู่ครับแต่ที่จานเบรคเป็นรอยร่องเต็มเลย
    2.ช่วงล่างเคยเปลี่ยนชุดหน้าทั้งหมดมาตอนเดือนกุมภาครับแต่ตอนนี้....
    .....จากที่ฟังเสียงรู้สึกว่าเริ่มมีเสียงดังกุ๊กๆ มาจากโช้คด้านขวาเวลาตกหลุมครับ
    และเวลาขึ้นเนินรู้สึกเพลาขับซ้ายมีเสียงนิดๆด้วยครับ
    ..ผมอยู่แถวศรีนคริน/บางนา รบกวนแนะนำร้านราคาไม่แรงนิดนะครับไม่อยากลองเข้า
    ร้านเองกลัวโดนฟันงะครับ

5. Yaya.be

18
    1
    0
    ถ้าจานเบรคคดมีร้านแนะนำไม่ครับ ที่รับเจียรจานเบรคร้านแถวศรีนคริน/บางนานะครับ

6. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    อุดมสุข ลองไป พรเทพโช๊คอัพ ซิครับ

7. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - ถ้าจานเบรคคดแนะนำให้เปลียนดีกว่านะครับ พอมันคดแล้วเจียกีครั้งก็ไม่หายสั่นหลอกครับ มันคดแล้วเหมือนกับว่าเวลาเราดัดงอเหล็กแล้วเอาไปขัดไปถูมัน ก็ทำได้แค่บางลงไม่สามารถทำให้มันตรงเหมือนเดิมได้ครับ

-เปลียนใหม่ต่อข้างราคาประมาณ 900- 1200บาทเองครับ เปลียนครั้งเดียวใช้ได้นานจนลืมไปเลยครับ

- แต่ถ้าคิดว่าไม่น่าจะคดจะลองเจียจานดูก็ได้ครับ ข้างละไม่กีร้อย เพราะเป็นไปได้ที่จะเกิดจากผ้าเบรคจับจานเบรคไม่เท่ากัน2ข้าง จึงทำให้เกิดอาการสั่น

8. Yaya.be

18
    1
    0
    ...รบกวนขอความเห็นอีกนิดนะครับ..คือผมลองขับดูประมาณ 150 ลองเบรคที่เคยถามเพื่อนมาถ้าเป็นที่จาน
    เบรคเวลาเบรคมันจะสู่เท้าด้วย....แต่ตอนที่ลองเบรคเป็นปกติไม่สั่นเลย แต่สั่นที่พวงมาลัยเท่านั้น มีร้านอื่นแนะนำไม่ครับนอกจากพรเทพ
    รบนิดนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ตุลาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้