SR-18 DE อยากรู้ว่าทำอะไรได้เท่าไหร่

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย waii&por, 10 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. waii&por

waii&por New Member Member

25
    0
    0
    คือผมใช้ B-14 อยู่อ่ะครับ แล้วจะเปลี่ยนเครื่องมาใช้ SR-20แล้วเข้ามาอ่านกระทู้ใน บอร์ด SUNNY เห็นเค้าพูดกันเยอะเลยว่า 18DE กับ 20DE ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ผมก็เลยหันไปคบกับเจ้า SR-18DE แล้วทีนี้ผมจะมาขอทราบหน่อยเถอะว่า เราสามารถรีดแรงม้าออกมาได้ สุดๆๆได้กี่ตัวอะครับ...อ้อแล้วก็ผมอยากรู้มานานแล้ว SR18DE...มันสามารถสวนกับพวก CIVIC ตาโต เครื่อง TEC ไหวมั๊ย......เพราะตอนนี้แม่งแซงผมทุก ช้าวเลย......ทำไปทำมาว่าจะ...ส่งลูกปืนไปสวนกับมันซะก่อน...อี V-TEC :cry::cry::cry:

2. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0
    โห ฟังดูน่ากลัวจังครับ
    รอผู้รู้แป็บนึงครับ
    อิอิ

3. mmm-u12

mmm-u12 New Member Member

18
    0
    0
    ใจเย๊นๆคับ ผมเคยใช้20deฝาแดง uk ไล่B16 เหนื่อยเหมือนกัน ถ้าไม่โบ
    หา 16หรือ20 VVL ชนเกียร์ทำมะดา คลัชดีๆ เฮด+เดินใหม่ทั้งเส้น กล่องนิดหน่อย ล้อเบา
    กันเหนียวได้ เพื่อ เค้าจะเปน B16 หรือ B18 ถ้าD15 จิ๊บๆ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    น่าจะเข้าใจผิดน่ะครับ
    ไอ้ที่ว่า 18DE วิ่งดีกว่า 20DE

ฟิวส์ นี้ สงสัยต้อง 20DET แล้วละ :D

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:07:11 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:06:51 ----------

น่าจะเข้าใจผิดน่ะครับ
    ไอ้ที่ว่า 18DE วิ่งดีกว่า 20DE

ฟิวส์ นี้ สงสัยต้อง 20DET แล้วละ :D

5. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    คงต้องงั้นแล้วละครับ DET จบเลย

6. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    Det แน่นอน ไม่เครียด สั่งได้ H22ยังไหว
    ถ้าk20a ก็ . . . ช่างมันเต๊อะ

7. waii&por

25
    0
    0
    ขอบพระคุณหลายๆทุกท่านครับ......อีตาโตที่ว่าผมก็ไม่รู้แมร่งบ้าอะไร....พอมันเห็นผม...แมร่งตะบี้ตะบันเหยียบแซงทุกวัน......เดี๋ยวช้าวนี้ว่าจะลองขี่มอไซไปทำงานดูบ้างซิ(เพราะรถเข้าอู่รอวางเครื่องแล้ว) .....แต่พูดถึง อีตาโต มันซัด รถทุกวันอย่างนี้โอกาส พังมันมีสูงใช่ปะคับ......เพราะที่วิ่งไล่กวดกัน...รถผมเองก็ล่อไป 170 กว่าแล้ว ระยะทางประมาณ15โล ...เห็นมันซัดทุกวัน

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ผมโดน อิม แกล้ง ทุกวัน แต่ก่อน มอเตอร์เวย 55 อย่าไปเครียด ครับ :D

9. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เมื่อวานผม พึ่ง ขนาบ ปอเช่มา ไม่รู้ ว่ารุ่นอะไร ป้ายแดงอยู๋เลย พอไฟเขียวปุป ผมสวนออกเลย กินไป ครึ่งลำ ต่อจากนั้น ปอเช่ก็หายไปจากกระจก ข้างเลยครับ
    เพราะ เขา เลี้ยว ขวา ติดไฟ อยู่ อิอิ

ยังไง ก็ปลอดภัยไว้ก่อนนะครับ หุหุ

10. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    อารมณ์แบบนี้ ใคร ๆ ก็เป็นครับ

ทุกวันนี้ คิดเสียว่า เราไม่รีบ เค้ารีบ ปล่อยเค้าไปครับ ...

11. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    อย่าไปยอมคับ 555
    วางเครื่องใหม่แล้วเอาไปสวนแม่มเลย
    20 deก็okแล้วคับ
    ก้อว่าจะเปลี่ยนเป็นตัวนี้เหมือนกัน

12. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เอาท่อไอดีสี่ลิ้นมาให้ผมลองก่อนนะ

13. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    ตัวแรงๆ ก็จัดกันไปครับ..ฮ่าๆๆๆ

14. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ........................แล้วคุณไม่จัดกับเค้าหรอครับ

15. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ............

........................แล้วคุณไม่จัดกับเค้าหรอครับ

16. waii&por

25
    0
    0
    ขอขอบคุณ สายพันธ์ความแรงทุกๆท่าน........แต่"ความแรงมัก สวนทางกับความประหยัด" อ้อ และที่สำคัญ ใครที่สนใจ พวก MR-2 S-14 NISSAN--CUBE รถนำเข้าจากญี่ปุ่น หลากหลายสไตล์ ตอนนี้ที่แปดริ้วมีร้านนำเข้ารถพวกนี้แล้วนะครับ อยู่สาย แปดริ้ว-พนมสารคาม นะคับ รับประกันความแรง

17. Mr.Pooh B12

Mr.Pooh B12 New Member Member

78
    3
    0
    นี่ๆ จะแรงกันใหญ่แล้วน๊ะเนี่ย

แล้วแอบไปดูของเทพมาเมื่อไหล่ไม่ชวนเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ตุลาคม 2010
  18. waii&por

25
    0
    0
    ฮี่ฮี่...แหมพี่Mr.PoohB-12......ก็...บร้า...เค้ากลัวเดี๋ยวแฟนตัวเองเข้าใจผิดน้า....เดี๋ยวคราวหลังเค้าจะแอบชวนตัวเองไปเดินเล่นเชียงกงบางนากัน 2 คนนะ....จ๊วบ จ๊วบ

19. Denn

9,716
    819
    113
    เอ้ ..อย่างไง
    ว่าแต่ turbo ได้ยังนะ วัยรุ่น
    :D

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:43:39 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:43:24 ----------

เอ้ ..อย่างไง
    ว่าแต่ turbo ได้ยังนะ วัยรุ่น
    :D

20. Nito

Nito New Member Member

7
    2
    0
    ถามหน่อย คร๊าบ
    ลง SR20DE ฝาขาวหลังหัก นี้ เพลา ใช้ของอะไร คับ จะได้หาของถูกครับ แนะนำหน่อย ครับ

จัดเสปก ช่วงล่างให้หน่อย ก็ดี ครับ เอาพอใช้ ปลอดภัย ครับ

เบรค = ?
    เพลา = ?
    โช๊ค = ?
    หม้อน้ำ sr ได้มั๊ย = ?
    แถม ชุดท่อไอเสีย = ?

รบกวน ด้วยคร๊าบ พี่น้องงงง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ตุลาคม 2010
  21. waii&por

25
    0
    0
    รอสักครู่นะพี่ NIto เดี๋ยว อัพ กระทู้ให้ .......ฮี่ ฮี่

22. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    GA 16 ขับชิลๆ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้