วอนท่านเทพทั้งหลายสอนติดไฟส่องเท้าหน่อย สิคับ อิอิ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย BaDz_Boiz, 26 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BaDz_Boiz

BaDz_Boiz New Member Member

39
    1
    0
    อยากทำแบบในรูปอะคับ ใครทำเป็น สอนแหน่คับ กิ กิ ขอบพระคุณล่วงหน้าคับ ^^
    [/B[​IMG]]

2. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    ม่ายยากครับ
    1. ซื้อหลอด LED แบบเรียงสำเร็จรูปมา 1 แถว (มีตั้งแต่ 6 หลอด ยัง 100 หลอดเลยครับ ราคา 100 บาท อัพ)
    2. หลอดที่ซื้อมาสำเร็จรูปมักจะคร่อมมาแล้ว ต่อไฟ 12v ได้เลย
    3. หากต้องการให้ไฟเปิด-ปิดตามการปิดประตูรถ ให้ซื้อรีเลย์ หรือฟิวส์ 20A มาเพิ่มคับ
    4. เอาสายไฟดำลงตัวถังรถ สายแดงเข้ากับสายไฟเพดาน โดยจั๊มผ่านรีเลย์ หรือเปลี่ยนฟิวส์ที่กล่องฟิวส์ก็ได้คับ
    5. เอาหลอดไฟติดตามตำแหน่งที่ชอบ

ปล.ถ้าต้องการให้ไปทำงานเมื่อเรากำหนด ก็ซื้อสวิทช์มาคร่อม แล้วต่อสานแดงเข้าสัญญาณไฟ on แทนคับ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    นี่ของผมเอง ต่อเองครับ

ช่ายครับ ต่อตามแบบน้องก้องได้เลยครับ
    ผ่านสวิทช์ปาตูก็ได้ครับ ผ่านสวิทช์ต่างหากก็ได้ครับ

แบบแถวยาว 30 ซม. เอา เคเบิ้ลไทด์ รัดที่คานใต้เก๊ะได้เลยครับ(กำลังดี)
    แบบแถวยาว 10 ซม รัดไว้ที่เสา เพลาพวงมาลัยครับ(ยาวกว่านี้ ไม่มีที่ให้รัดครับ)
    ส่วนวิธีง่ายๆ ก็ จั๊มไฟจาก พอร์ต ที่จุดบุหรี่ง่ายกว่าครับ เพราะผ่าน สวิทช์ กุณแจแล้ว
    และก็ คร่อม ด้วย สวิทช์ สักตัว

สำหรับต่อผ่านประตู
    ส่วนที่สวิทช์ประตูผมไม่แน่ ใจว่าเป็น + หรือ - แต่ น่าจาเป็น - ครับ เราก็ลากสายมา
    ส่วนรีเลย์ ไม่ต้องกะได้ครับ เพราะมันไม่กินไฟเยอะ แต่ ต้องเลือกแบบที่มี ตัวC ติดมาด้วยนะครับ
    ถ้าไงโทรมาถามได้ครับ:D:D

4. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    เราจะจำไปใช้อยากต่อมานานแย๊ววววขอบคุณหลายเด๊อออ

pop-ja ถูกใจสิ่งนี้
  5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แนะ นำ อีกนิดนึงนะครับ
    สำหรับจุดติดตั้ง ต้องหาที่ กำบังตัวหลอดไว้นะครับ
    อย่าให้มัน เข้าตาโดนตรงเพราะจาทำให้ รบกวนสายตา เวลาขับรถตอนกลางคืน
    ก็คือต้องซ้อนให้ดีๆอะครับ แล้ว หัน หน้าหลอดออกมาให้ แสงตกลงที่เท้าของเรา
    เท่านี้ก็เปิดได้ สบายใจครับ..
    แค่นี้ก็แจร่มแล้วครับ .... :D:D

6. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    เข้ามาเก็บข้อมูลคับ พวกหลอดไฟ LED ชั่วโมงนี้มาแรงจิงๆนะคับ

pop-ja ถูกใจสิ่งนี้
  7. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    เก็บไปต้มเหรอ น้องช้าง:D

8. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    เวลาติดไฟแล้วควรมีพรมปูพื้นรถสวยๆ จะทำให้ไฟยิ่งสวยแหล่มมากขึ้น
    ใช่มั้ยตาแจ๊ค อิอิ

หาซื้อพรมเข้ารูปได้ที่ตาแจ๊คคับ 555

9. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
  10. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ไฟส่องแมงฉาบมาอีกแว้ววว คริๆ

11. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    หาว่า!! ล่อแมงสาวๆต่างหากล่ะ ไม่รู้อะไร อุ อุ อุ

12. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    :D:D เอาไปผัดกินดีกว่าต้มรอนาน :p :p

13. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    ให้แจ๊คติดให้ง่ายที่สุดครับ จริงปะ อิอิอิ

14. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    เห็นจามาตั้งแต่ปีที่แล้วและ พี่โก้ นี่จาผ่านไปอีกปียัง ก็ยังไม่ได้มา เอิ๊ก ๆ ๆ ๆ

15. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    จ ข ก ท . หายไปไหนเนี่ย....สงสัยไปหาซื้อของอยู่ เอิ๊กๆๆๆ

16. BaDz_Boiz

39
    1
    0
    ติดสอบอะคับ แวะมาดูบ้างแต่ไม่ได้ตอบ ยังไงก็ขอขอคุณ ทุกๆความคิดเห็นนะครับ

17. BaDz_Boiz

39
    1
    0
    ฝากด้วยสักคันได้มะครับ ^^

18. BaDz_Boiz

39
    1
    0
    พรมแพงมะพี่ อยากได้สีแดงแป๊ดๆอะคับ

19. BaDz_Boiz

39
    1
    0
    พี่มีรูปมะครับ ผมง๊ง..งง แงๆๆๆ

20. ถ้าว่างก็เข้าไปหาพี่ท็อป ( TOPTENDDZ ) เอาเบอร์ไป0812038457 ไฟส่องเท้าพี่เค้าเวลาเด็กขึ้นนั่งส่องเลยเข่าขึ้นมาเลยเด้อออออออ.........สิบอกไห่

21. BaDz_Boiz

39
    1
    0
    มะก้าอะคับ ผมอาย หุหุ เอาเพื่อนผู้หญิงสวยๆไปแทนได้มั๊ยครับ อิอิ

22. ได้เลย พี่ท็อปเค้าเป็นเทพเรื่องพวกนี้

23. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    ผมทำเสร็จแล้ว เมือคืนนี้เอง สวยดี ต่อเข้ากับสวิชที่ประตู่แล้วก็ทำสวิชเปิดในรถอีกอัน

24. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ติดตั้ง แล้ว ลงรูป มาชม บ้างน๊าค๊าบ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้