การพัฒนาเครื่องอเนคประสงค์ให้เป็นเครื่องแข่งรถคราท์

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย pikbirel, 21 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pikbirel

pikbirel New Member Member

30
    0
    0
    ต่อจากเรื่องที่แล้วปั้นน้ำมันเครื่องแรงดันสูง.........ได้มีการทำต่อไปเพื่อสมบูรณ์จากเครื่องอเนคประสงค์(เครื่องสูบน้ำ)ให้เป็นเครื่องรถคราท์ที่ค่ณอนข้างจะคสมบรูณ์ได้เพิ่มออยคูลเลอร์ละบายน้ำมันเครื่อง.............กรองน้ำมันเครื่องที่จะดักสิ่งสกปรกในน้ำมันเครื่องที่เกิดจากการเสียดสีของชิ้นส่วนของเครื่องยนต์...........ชุดครัทช์(มันเป็นชุดครัทช์ที่เป็นครัทช์).....มันเป็นครัทช์แรงเวี่ยงสามจุดซึ่งลดแรงสะท้านของเครื่องยนต์ทำให้เครื่องยนต์บารานดีขึ้นเบาขึ่นราคาก็ไม่แพงอย่างที่คิดไกล้เครียงกับแบบเก่า...............ทุกอย่างที่ทำไปก็ให้มีการพัฒนาที่ดีกับพี่ๆๆน้องๆๆในวงการคราท์สี่จังหวะ................แล้วก็จะได้ไม่ต้องมีใครเรียกผิดอีกว่าเจ้าเครื่องสูบน้ำ...................และจะทำต่อไปให้ดีก่านี้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ตุลาคม 2008
  2. pikbirel

30
    0
    0
  3. pikbirel

30
    0
    0
  4. Keng-Castrol

Keng-Castrol New Member Privilege

40
    0
    0
    เหอะๆ อยากลองแล้วววววว.....

5. kart_yai

kart_yai Member Member

282
    1
    18
    แรวขึ้นเยอะไหม

6. Keng-Castrol

Keng-Castrol New Member Privilege

40
    0
    0
    เครื่องท่อนล่าง = ชิ้นส่วนเดิมหมด ทำระบบปั๊มน้ำมันเครื่อง + กรอง กับใส่แผ่นชาร์ป (ท่อนล่างตอนนี้ลงตัวแล้วน่าจะยังไม่เพิ่มเติมไรมาก ความร้อนน้ำมันเครื่องตอนไม่มี ออล์ยคูลเลอร์ ประมาณ 80 องศา c หลังใส่ความร้อนลดลงเหลือไม่ถึง 65 องศา c) *ใช้น้ำมันเครื่องธรรมดาของ CASTROL ไม่ใช่ สังเคราะห์ครับ

ส่วนของฝาสูบ = ทำพอร์ท และฝาสูบใหม่ คาร์บูฯ ใหม่ *แคมฯ เดิม (อันนี้ได้รอบจากฝาเดิมที่รอบได้ไม่ถึง 3,000 รอบ ตอนนี้ได้สูงสุด 6,500 รอบ สเตปต่อไปมีแคมฯ ที่ยังไม่ได้ลองครับ อยากได้ 8,000 รอบ 55555)

ชุดคลัทช์ใหม่ยังไม่ได้ลองเลยครับ

7. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    โห้ กูรู ตัวจิงพี่เรา

8. Driving machine

Driving machine New Member Member

23
    1
    0
    มันจะเเรงจิงๆๆหรอครับ รอชมๆๆๆเสาร์นี้ๆๆ

พี่ไก่ต้องจัดเเข่ง 1/4 ไมล์ เเล้วมั้งเนี่ย อิอิ

9. pikbirel

30
    0
    0
    ถามว่าแรงขึ้นไหม..ก็แรงขึ้นนะเพราะทำทุกอย่างให้ทำงานเต็มประสิทธภาพมันก็แรงขึ้นแล้วไม่ต้องไปโมไรมากมาย........ให้การทำงานแต่ละส่วนทำงานตามหน้าที่ให้สมบูรณ์มันก็ดีขึ้นแล้ว..........ถ้าทำแค่นี้แรงเลยมันก็ไม่ใช่นะมันต้องเก็บลายละเอียดแต่ละชิ้นส่วนแต่ละหน้าที่ให้หมดมันก็แรงขึ้นเยาะแล้ว
    มันต้องไปทีละขันตอนนะเตรียมใว้แล้ว.................ฮิฮิขอบคุณครับที่มาอ่านและติชมมีไรปรับปรุงใหม่แล้วจะแจ้งต่อไป

10. สาระเยอะเหลือเกิน บางทีมันอาจจะมากเกินความเข้าใจของคนบางคน อย่างน้อยก็ดีที่พยายามพัฒนา มันไม่ช้าเกินไปหน่อยหรอ เค้าไปถึงไหนกันแล้วไปไกลกว่านี้ก็ไปมาแล้ว แต่ก็ต้องกลับมา ณ แค่นี้พอ ไม่งั้นมันก็ไม่สนุก

11. pikbirel

30
    0
    0
    ครับมันคงไม่ช้าไปนะแต่ถ้าคิดว่าช้าแต่มันดีกว่าจำพวกคิดเร็วๆๆทำไปแล้วก็ไม่ได้เรื่องแล้วก็ต้องกลับมาจุดเดิมอย่างที่คุณบอกนะ
    แต่ถ้าการที่จะทำไรแล้วผมก็จะทำต่อไปที่คุณบอกว่าไม่สนุกนะมันป็นส่วนบุคคลไม่กี่คนหรือเปล่าที่ไม่ค่อยจะพัฒนา...................ใช้แต่แบบเดิมๆๆ.................ก๊อบปี่แต่ของคนอื่น.........................ผมไม่ได้บังคับใครว่าต้องทำตามหรือให้ทำ........คุณก็ใช้แบบของคุณไปผมก็ทำแบบของผมไป.........เพราะผมเล่นตามกติกาไม่มีกฏข้อไหรห้ามนะ.....................ต่างคนต่างความคิด.............เมื่อมันไม่ลงตัวก็ต้องมีการแข่งขีนนะ.............พร้อมเสมอบอกได้นะจะได้มีความคิดอะไรใหม่ๆๆพัฒนาสมองต่อดีก่ามันด้วย...............ไม่รู้จะขอบคุณใครนะที่แสดงความคิดเห็นวันหลังกรุณาแจ้งไอพีแอ๊ดเดสหรือเมลที่แท้จริงด้วยขอบคุณคนที่ไม่รับการพัฒนา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้