ขอถามผู้รู้D.I.Y ทำไงให้อลูมิเนียมเงาแบบชุบโคมเมียมครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย oatzaa, 10 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oatzaa

oatzaa New Member Member

136
    0
    0
    คือหาคิ้วใส่รถไม่ได้อะครับเลยไปรถอลูมิเนีมทำให้เนียนดี แต่มันไม่เงาเหมือนเหล็กชุบอะครับ
    เลยยากถามว่ามีใครเคยเอาน้ำยาอะไรไปขัดอลูมิเนียมแล้วเงาๆๆบ้างครับ ขอความรู้หน่อยครับ

2. Dr.SATANON

Dr.SATANON Member Member

141
    8
    18
    จริงๆแนะนำว่า"เอาไปชุบโครเมี่ยม"ดีกว่าครับ (อลูมิเนียมก็ชุบโครเมี่ยมได้)

คือถ้าแค่ขัด ยังไงก็ออกมาไม่แววเหมือนโครเมี่ยมแบบที่คุณต้องการแน่ครับ
    ถึงแม้พยายามขัดจนแววแล้วก็ตาม ใช้ได้ไม่นานก็หมองเหมือนเดิมอยู่ดีครับ

ด้วยความปรารถนาดีครับ

3. oatzaa

oatzaa New Member Member

136
    0
    0
    ชุบได้หรอครับ

มันชุบได้หรอครับผมนึกว่ามันชุบไม่ได้เลยถามแบบนี้ ขอบคุณครับแบบนี้ไปชุบง่ายกว่าเยอะครับ

4. Dr.SATANON

Dr.SATANON Member Member

141
    8
    18
    ชุบได้แน่นอน100%ครับ!....

แต่ราคาอาจจะแพงกว่าชิ้นงานเหล็กนิดหน่อยนะครับ
    "ยากกว่านิดหน่อย"
    เพราะเค๊าต้องเตรียมผิวหน้างงานเพิ่ม+การควบคุมไฟ
    แต่ราคาไงก็ไม่แตกต่างกันมากครับ ไม่ต้องห่วง
    (บางร้านคิดเท่ากันเลย)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้