โบ ct 26 3s ลงใน bd 25 ขอความเห็นหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย big.std, 17 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. big.std

big.std New Member Member

36
    0
    0
    คือจะปรับบูสเท่าไหร่ดีครับเน้นใช้งาน จะได้อยู่กันไปนานๆ และขอข้อดีข้อเสียว่าเป็นเช่นไรมีใครเคยใช้บ้างครับ :D

2. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    เล่น CT26 ของเรื่อง 7M ไม่ดีกว่าหรอรับ เพราะของเรื่อง 3S ใบมันเปงเซรามิก

มันไม่ทนครับ ของ 7M ทนกว่านะ

3. big.std

36
    0
    0
    พอดีซื้อมาแล้วอะครับแต่ที่ผมได้มาเป็นใบเหล็กครับ

4. pandabank

2,427
    4
    0
    ปรับบูสไม่ควรเกิน 20 ปอนด์ครับ

เกินกว่านี้เดี๋ยวมันจะอยู่กับเราไม่นานครับ

5. big.std

36
    0
    0
    ขอบคุณครับ.....ท่านไดมีข้อแนะนำอื่นๆรอรับฟังอยู่นะครับ..................

6. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    ผมก้อใช้ 7M ครับ บูส25 ขับสนุกดีครับ

7. big.std

36
    0
    0
    มาแนะนำกันอีกก็ดีนะครับอยากฟังหลายเสียง...................

8. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    ตามนั้น ct26 7m ทนกว่า
    ผมก็ใช้ิbd25 โบโรตารี่ บูสท์25 สบายๆ ต้องระวังเรื่องตัวร้อนอย่าให้เข็มเกินครึ่ง

9. big.std

36
    0
    0
    ขอบคุณครับ.............แล้วหม้อน้ำกับคลัตช์ใช้ของอะไรครับมีที่ไหนแนะนำด้วย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ตุลาคม 2008
  10. pandabank

2,427
    4
    0
    คลัชก็มีหลายตัวนะครับ เริ่มจาก พวกหวีของไฟเตอร์ ขนาด 10 นิ้ว ก็จะนิ่มหน่อย หรือแข็งมาอีกนิดนึงก็หวี 3S-GTE+ผ้าทองแดง หรือถ้าเอาแบบอยู่ชัวร์แต่แข็งชิหายก็หวี 2 ชั้นเลยครับ ที่รู้มาก็มีแค่นี้ครับรอเซียนมาตอบอีกทีหรือรอพี่รันมาตอบก็ได้ครับคำแนะนำเด็ดๆและก็ของดีๆครับ

ส่วนเรื่องความร้อนถ้าไม่กลัวเวอร์เกินไปก็หาหม้อน้ำใบที่ 2 สักใบก็ได้ครับ หรือไม่งั้นก็อย่าแช่นานครับรับรองเครื่องไม่ร้อนและไม่พัง

11. big.std

36
    0
    0
    ขอบคุณครับ..........งานเข้าแล้วครับวันนี้เอาเทอร์โบออกมาเช็คจากที่ซื้อมาแล้วเอาน้ำมันกันสนิมฉีดที่แกนไว้พอดูวันนี้มีน้ำมันไหลออกโข่งหลังไม่แน่ใจเลยลองฉีดอีกก็ไหลออกมาอีก.............โบยังใช้ได้หรือเปล่าครับถ้าไม่ได้จะได้เอาไปคืนกลัวใช้ไปแล้วน้ำมันเครื่องหายจะแย่

12. pandabank

2,427
    4
    0
    รุนหรือเปล่าครับลองเช็คดูครับ

เพราะถ้าน้ำมันรั่วออกทางใบหลังมันคงจะรุนหง่ะครับ

ถ้ามีปัญหาก็รีบเอาไปเปลี่ยนที่ร้านเลยครับ

แล้วที่ฉีดน้ำมันเข้าไปหง่ะฉีดเข้าทางรูไหนครับ

13. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ตามนั้นเลยคับ ไม่ควรช้าเดี๋ยวไม่รับคืนจะเสียดายยนะคับ

14. big.std

36
    0
    0
    ผมฉีดเข้าตรงรูเลี้ยงแกนครับ.............ขอบคุณครับที่แนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้