อยากเปลี่ยนหน้า 323 เป็น S15

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TOOK, 21 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TOOK

TOOK New Member Member

16
    0
    0
    เคยเห็นเค้าเปลี่ยน200sx หรือA31 เป็นS15ได้ ไม่แน่ใจว่าmazda323ของผมมันจะเปลี่ยนได้ป่าว ใครมีรูปช่วยลงให้ดูหน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    อย่าเปลี่ยนเลยครับ

หน้าเดิม ๆ มันก้อสวยอยู่แล้ว ทำตาปรือ ๆ หน่อยก้อโอแล้ว

กลัวทำออกมาไม่สวยแล้วจะเสียใจภายหลังน่ะสิครับ

ทางที่ดี ถ้าใจอยากทำจริง ๆ ลองหาเพื่อนที่เก่ง Photoshop นั่งตัดแปะดูก่อนน่าจะดีกว่านะครับ

ส่วนตัวอย่างรถ ผมไม่เคยเห็นนะที่ 323 แปลงหน้าแบบนี้

ปล. แล้วถ้าคิดเกิดจะขายต่อ ราคาร่วงดับเลยนะครับ :)

3. SURAPHONG

SURAPHONG New Member Member

135
    1
    0
    จริงของเขา! ! !

4. TOOK

16
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองตัดแปะในคอม ดูก่อน ได้เรื่องยังไง จะนำภาพมาลงให้ดูกัน

5. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    อยากเห็นเหมือนกัน คงหล่อน่าดู

6. ปริ้นซ์

ปริ้นซ์ New Member Member

26
    2
    0
    ตกใจนึกว่า bmw

แต่รถ จขกท ก็เหมือน 200sx นะครับ

7. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    รอดูภาพตัดต่อครับ ยังนึกไม่ออกว่าจะออกมาเป็นไง เอิ้กๆ ถ้าจะทำจริงๆ ไม่มีอะไรที่ช่างไทยทำไม่ได้ครับ :D

8. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    แหะๆ จริงครับ

ช่างไทย จะทำอะไรไม่แพ้ชาติใดในโลก

เล็งๆ ว่าจะ แปลง ร่างอยุ่เหมือนกัน ฮะฮะ เก็บตังก่อน ^^

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก้อนึกว่า BMW เหมือนกันคับ ยังไงลองตัดต่อ โพโต้ช็อปก่อนดีกว่าคับ ว่าถูกใจไหมคับ

10. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    ไม่แปลงเป็น 7 อ่ะครับ......

11. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    รถ สวยอยู่เเล้วนะครับเนี่ย อย่าเลยครับ มันอาจจะไม่เข้ากัน แถมข้ามยี่ห้อด้วยสิ

12. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ถ้าคิดจะแปลงหน้า
    ควรเป็นยี่ห้อเดียวกันมากกว่า
    ลิเกออกโรง เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน

13. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    กระพ้มก็เก็บมันนี่ เพื่อแปลงร่าง ในไม่ช้าเหมือนกัน (2-3เดือน คริคริ)

14. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ผมว่าเอางบมาต่อยอดคันเดิม ให้เจ๋งกว่าเดิมก็ดีนะครับ รถสวยอยู่แล้ว

15. ผมยังเคยคิดอยากจะเป็นหน้า s15 เหมือนกัน อิอิ

16. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    รูปทรงมันจะดูแปลกๆอะซิครับ ไม่แมทกับทรงรถเท่าไหร่

17. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    พีรูดยังแปลงหน้าเป็น s15 เลย ขำขำ แล้วกัน อิ อิ

18. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ใส่หน้าrx8น่าจะรุ่งนะครับ

19. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    กลัวมันจะไม่จบอ่ะดิ่ครับ...

20. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    นี่ก็สวยแล้ว

21. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
    เดิมๆก็สวยแล้ว

22. AUNNNN

AUNNNN New Member Member

29
    0
    0
    เดิมๆก็สวยคลาสสิค ดี แล้วครับอย่าไปทำเลยเสียดาย

23. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    ไฟหน้าS15มันยาวๆอะครับ แถมโค้งออกข้างไปรับกับแก้มมันอีก
    รถ323เหลี่ยมสันค่อนข้างชัดเจน กลัวมันจะไม่กลมกลืนครับ

แล้วใส่ไป ช่วงหัวไฟ จะชิดกันมาก จนเหลือช่องห่างของไฟซ้าย ขวา น้อยอะครับ
    รถซิลเวียมันกว้างๆ แต่รถเราไม่กว้างมากขนาดนั้น

รถคุณเจ้าของกระทู้คันในรูปส่วนตัวป่าวครับ ถ้าใช่ ผมว่าสวยมากอยู่แล้วนะครับ

24. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    แปลง เป็น FC ดี ก่าา นะ

25. TOOK

16
    0
    0
    แจ้งความคืบหน้าครับ ลองให้เซียนตัดต่อในคอม แล้วครับ ผลปรากฏว่า เหมือนปลาดุกจำศีลเลยครับ หัวมันโตๆ บานๆ ยังไงไม่รู้ครับ ท่าทางจะไม่เวิร์ค ยังงี้ต้องขอถอยไปตั้งหลักใหม่ก่อนครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ.....

26. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=490721 แอบเอามาให้ดูครับ อิอิ

มีหลายรุ่น ผม อ่า เล็ง อยุ่ เหมือนกัน แต่ขออุป ไว้ก่อน

27. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ปลาดุกจำศีล กำ

28. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ที่เป็นอยู่ก็สวยแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้