D16A อยากเปลี่ยยนจาก AT เป็น MT ต้องใช้งบเท่าไหร่จบ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย P.narongchai, 16 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P.narongchai

P.narongchai New Member Member

24
    2
    0
    อยากเปลี่ยนเกียร์ AT เป็น MT ต้องใช้งบเท่าไหร่คับ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างเเละใช้เกียร์ร่วมกับเครื่องรุ่นไหนได้บ้าง กล่องเดิมใช้ได้มั้ยคับ เพราะรถผมเป็นเครื่องเกียร์ MT มาก่อน แล้วซื้อต่อรุ่นพี่มาเค้าเอาเครื่อง AT มาว่าง ผมเลยอยากเปลี่ยนเป็น MT เหมือนเดิม แต่ไม่อยากเป็นเครื่องเปลี่ยนแค่เกียร์ได้มั้ยคับ.......เอาแบบจบเลยคับแลกเกียร์ก็ได้ อยู่ขอนแก่นคับ....

2. jancoolper

jancoolper New Member Member

5
    0
    0
    อยากทราบด้วยคนคับกะลังจะซื้อ 3d อยุคันนึง
    แต่เปน auto ถ้าจะเปลี่ยนเปน MT ทำยากไหม่คับ

ท่าน P.narongchai แอตเมลไว้คุยกันนะคับ ผม [email protected]
    ผมเพิ่งย้ายมาอยุขอนแก่น มีมีตตี้งแถวๆไหนแนะนำด้วยนะคับ

3. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    ไม่ยากครับ ขึ้นกับของที่เราหาได้ครับ ผมมีชุดนึง โทรมาคุยกันได้ครับ ยินดีให้คำรึกษา คับ 0842971718

4. jancoolper

jancoolper New Member Member

5
    0
    0
    แล้วพวกอุปอื่นๆล่ะ เช่นพวกชุดคลัสอ่ะคับ ของ auto มันไม่มีอ่ะคับ
    หายากไหม แล้วค่าให้จ่ายในการเปลี่ยนต้องมีงบปะมานเท่าไหร่อ่ะคับ

รึว่าผมเปลี่ยนเครื่องใหม่ที่แรงกว่าแล้วเปน MT มาเลยง่ายกว่าอ่ะคับ ทำสำคัณ แบบไหนถูกก่ากันอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้