ท่อสุดโหด กับ 42/1

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย o_dy4943, 21 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. o_dy4943

o_dy4943 New Member Member

63
    9
    0
    เล่ากันขำ ๆ นะคับ แต่ก็รู้สึกไม่ดีเหมือนกัน
    คือว่า สองสามเดือนก่อน ผมไปใส่ปลายท่อกับ 42/1 มานะคับ
    ราคาก็ไม่ถือว่าถูก ครึ่งหมื่นกว่าได้ เค้าก็ทำให้ออกมาดีคับ ชอบ
    แต่เมื่อวานซืน ผมก็ไปใส่กันชนหลังมา ปรากฏว่ารูท่อ มันไม่ตรงกัน
    กับตำแหน่งท่อเดิม แต่ก็ไม่ถือว่าเยอะ สรุปว่าต้องขยับท่อไปทางขวา
    ประมาณนิ้วครึ่งได้ และกดลงอีกประมาณ หนึ่งนิ้วอ่ะครับ ผมก็เห็นว่า
    มันเป็นงานไม่เยอะ แค่ดัดแปลงหูหิ้วนิดหน่อย ไม่อยากไปอู่อื่น เด๋วโดนฟัน
    แล้วก็เกรงใจด้วย เลยเข้าไปที่เดิมครับ 42/1 หวังว่าน่าจะมีการบริการให้น่ะ
    ในใจก็คิดว่ามีค่าใช้จ่ายก็ไม่เป็นไร รับได้คับ ถ้าไม่เยอะ
    ปรากฎว่า ช่างหัวใสดันบอกกับผมว่า แปลงหูไม่ได้ ต้องเปลี่ยนท่อทั้งเส้น
    ตั้งแต่หม้อพักกลางให้เหตุผลว่า ถ้าแปลงประเก็นท่อจะง้างแตก ผมอึ้งคับ
    คิดราคามาพันห้าคับ หนึ่งชั่วโมงเสร็จ ผมก็นั่งคิดอยู่ท้ายรถนั่นแหล่ะคับมองท่อ
    เจ้าปัญหาแล้วครุ่นคิด ว่าต้องขนาดนั้นเลยเหรอ ลืมบอกว่าตอนนั้นผมใช้ลวด
    พันมาน่ะคับ ผมก็ลองจับปลายท่อขยับมาเองตามที่ผมบอก มันก็สามารถขยับ
    ได้ ไม่ได้แข็งหรือขืนอะไรมากมาย เพราะท่อไม่ได้ใหญ่มาก ก็ท่อเหล็ก
    ธรรมดา มันต้องขนาดนั้นเชียวหรือ จากนั้นผมมั่นใจว่า นี่น่าจะเป็นท่อที่ดีมาก ๆ
    ไม่สามารถดัดแปลงอะไรได้แม้แต่นิดเดียวหลังจากติดตั้ง จึงไม่กล้าให้ช่างทำ
    คับ เอาไปทำเองดีกว่า(กลัวมันคิดเพิ่มอีก) จากนั้น ผมก็ขับรถกลับบ้านด้วยความ
    รู้สึกน้อยเนื้อต่ำใจและสงสารเจ้าท่อน้อย ๆ ที่มันบอกว่าเพิ่มม้าได้ เผอิญคับ
    แถวบ้านมีร้านทำท่อเล็ก ๆ อยู่ แวะเข้าไปถามช่างว่า พี่แปลงหูหิ้วให้ผมหน่อย
    ได้มั้ย เท่านั้นแหล่ะคับ ช่างเข็นแม่แรงงัดรถผมเลย ผมงงมาก ช่างถอดท่อน้อย
    ของผมออกมาจากหม้อพักกลาง แล้ววัด เชื่อมหูหิ้วให้ผมใหม่ ดัดเล็กน้อย
    จับยัดใส่ไปเหมือนเดิม ประกอบเสร็จสรรพ ประมาณครึ่งชั่วโมง
    แล้วเดินมาบอกผมว่าเสร็จแล้วคับ ผมถามว่าเท่าไหร่คับ ช่างบอกว่า
    ขอค่าเบียร์ร้อยนึงแล้วกัน โอ้วววววแม่เจ้า
    งานออกมาสวยกริป พอดีเป๊ะ ร้อยเดียว เพื่อเป็นค่าเบียร์ !!!
    น้ำตาไหลเลยคับ รู้สึกว่าเป็นการตัดสินใจที่ถูกต้องที่สุดในชีวิต
    100 : 1500
    เรื่องมันก็มีเท่านี้ล่ะคับ ไอ้ท่อสูตร (สูตรคูณ)
    ไม่ได้มีเจตนาโจมตีใครนะคับ ความเห็นกับความรู้สึกส่วนตัวล้วน ๆ
    เจอกับตัวเองล้วน ๆ แล้วก็เล่าขำ ๆ ที่นี่เท่านั้น!!!:cry::cry::cry:

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    สงสัยใช้ลวดเชื่อมทองคำนะเนี่ยะ
    ค่าการตลาดเขาสูงมั้ง หรือไม่ก็จ้างฝรั่งมาเป็นช่างเลยแพง555

3. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    สเกิร์ตรอบคัน กับ กันชนหน้า INGs+1 เสร็จแล้วหรอคับ ถ่ายรูปมาให้ยลโฉมหน่อยอยากเห็นๆๆๆ:D

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    โอ้วววววแม่เจ้า
    งานออกมาสวยกริป พอดีเป๊ะ ร้อยเดียว เพื่อเป็นค่าเบียร์ !!!
    น้ำตาไหลเลยคับ รู้สึกว่าเป็นการตัดสินใจที่ถูกต้องที่สุดในชีวิต
    100 : 1500

ชอบมากครับดูให้กำลังใจดีครับ ต่อสู้ต่อไปนะครับ

5. o_dy4943

63
    9
    0
    เติมสีสันอยู่คับตอนนี้ ใกล้คลอดแระ
    แต่ผมว่า สีรถของคุณโบ๊ท ทำออกมาแล้วดูดีกว่าอ่ะคับ
    ของผมมันจืดไปหน่อย
    ยังไงจาถ่ายรูปมาอวด พร้อมเข้าคลับด้วยเลยคับ
    ในคลับจาได้ไม่อายคลับอื่นเค้า:D:D

6. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    แต่งแนวนี้ต้องหาสติกเกอร์มาติดคับ ไม่งั้นไม่เด่น เชื่อผม
    รถผมเองก็ติดไปเยอะเหมือนกัน มากกว่านี้ไม่ไหวละเดี๋ยวเลอะ

เข้าไปดูได้คับ http://boatextreme.hi5.com :D

7. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - นั้นแหละเป็นประสบการณ์อย่างหนึ่งในชีวิตการใช้รถครับ แต่แปลกจังทำราคามันต่างกันเช่นนี้.......งง.......สู้ๆๆๆครับผ่านมาแล้ว

8. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    สงสัยช่างที่ 42/1 คงจะหาค่าเหล้า มากกว่า อ่ะคับ เลยคิดซะแพงโค-ตะ-ระ เลย

9. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ร้านนี้เค้าไม่เน้นซ่อมครับ เปลี่ยนลูกเดียวเหมือนศูนย์ เดินเข้าไปก็ทำใจได้เลยครับโดนแน่ๆ อย่าคิดมากครับ สังคมมันมีคนชอบเอาเปรียบอยู่แล้ว

10. bcp

bcp New Member Member

32
    3
    0
    ช่างเค้าหาค่าชีวาส+มิกเซอร์ครับ

11. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    สงสัยจะเจอช่างเทพค่าตัวแพงเหลือเกินคับ

12. o_dy4943

63
    9
    0
    แต่ไม่ใช่พวกเรา EK Group แน่นอน
    ใช่มะคับ:D:D:D

13. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    เอาเปรียบลูกค้าจังเลย บางทีร้านที่โฆษณาใมหนังสือแนวแต่งรถ
    ก็ไม้ได้เก่งหรือดีเหมือนในโฆษณาเลยที่ผมเจอแล้วรู้สึกไม่ดีกับร้านก็มี
    clever modified ที่เกษตร อีกร้านก็ติวานนท์โช้คอัพ มีแต่ราคาคุย
    เพื่อนๆระวังไว้นะ

14. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    42/1 ชื่อ นี้รับประกันเรื่องราคา

15. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    เค้าบวกค่าโฆษณาไปด้วย

16. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    แพงโคตร...

17. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    โหดจริงๆคับ

18. KOB 1

KOB 1 New Member Member

13
    1
    0
    แพงมากครับผมเคยไปถามเค้าบอกว่าทำใหม่ไม่รวมเฮดประมาณ 12,000- ครับ และเค้าบอกอีกว่าต้องคิดสูตรใหม่ด้วย ท่อเหล็กด้วย เค้าบอกว่าทำ Camry อยู่ที่ 25,000- สองปลาย (แพงโครต) ผมเลไม่ไปอีกเลย

19. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    เบิกของแท้ใหม่เลย ท่าทางจะถูกกว่านะครับเนี่ย

20. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0
    โชคดีไป ที่ตัดสินใจถูก

21. ร้านนี้ลูกค้าเยอะเพราะเขารับออกแบบการตกแต่งวางท่อไอเสียให้ดูเก๋ มีสไตล์ แต่ราคามันค่อนข้างโหด ผมเคยไปทำมา 3 - 4 ครั้ง (ทั้งๆ ที่รู้ว่าโหดนะเนี่ย) เฮียฮวกเจ้าของร้านจิตวิทยาสูงในเรื่องการขายของ

22. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ร้านนี้รถเค้าไฮโซ ทุกคันอยู่แระ

ลากท่อยุ่นเลสมือ 2 มาใส่ดีก่า คุ้มกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้