สอบถามพี่น้องชาว Hilux Mighty X

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย pooTurbo, 4 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว Mighty X ไปทราบว่ามีใครเคยทำ/คิดจะทำ ฝากระโปรงเป็นไฟเบอร์ บ้างครับ
    ถ้ามีคนเคยทำแล้ว ผมจะได้ไปขอทำจากที่นั่นอ่ะครับ จะได้ไม่ต้องขึ้นโมเดลใหม่

หรือถ้าไม่มีใครเคยทำเลย เราจะรวมๆ กันทำหลายๆ คัน ขึ้นโมเดลใหม่ ก็น่าจะไม่แพงมั้งครับ

แต่ท้ายที่สุดก็ไม่ได้ซีเรียสนะครับ ใครพอมีอะไรแนะนำกันบ้างครับ :)

รายชื่อคนที่สนใจที่จะทำฝากระโปรงไฟเบอร์นะครับ
    สรุปที่ราคาบานละ 4000 บาทครับ

1. hung2000
    2. pooTurbo
    3. ตาหนึ่ง
    4. ตาแมน (ล้อเทพ) :D

ขึ้นต่ำที่ 5 บาน จะครบแล้วครับ เร็วๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จะได้เริ่มทำกันได้เลย :p

แก้ไขล่าสุด: 23 ตุลาคม 2008
    INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  2. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    น่าสนใจนะแต่ว่าตอนนี้ปิดงบประจำปีไปแล้วอ่ะ
    กระทรวงการคลังจ่ายงบใหม่อีกทีปี 52 อ่ะคับ 555
    ถามไมตี๊ดำล้อแพงดูสิครับ ต้องให้ระดับเทพทำอ่ะ

3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

แต่มิได้บอกว่า งบหมดแล้วนิ....อิอิ :D

4. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    สนใจอยู่เหมือนกันคับ ยังไงช่วยส่งข่าวด้วยนะตาปู

5. pooTurbo

370
    9
    18

ไมตี้นะตาโจ ใส่รถตาโจไม่ได้นา :p

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ลองหาราคามาเลยครับ ทำไฟเบอร์หรือเครปล่าดีอะครับ

7. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    โจขายไทเกอร์ มาซื้อไมตี้ดีก่า 555

8. อย่างแมนต้องเคฟล่าละมั้ง :rolleyes:

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ทำเคปลาร์ เฉพาะลาย หรือของจริง ครับ อยากเห็น

10. pooTurbo

370
    9
    18

เดี๋ยวถ้าเพื่อนๆ สนใจกันจะได้ลองหาร้านดูครับ ตาแมน

ถูก.......อิอิ

ผมคิดว่า จะทำเป็นไฟเบอร์ แล้วจะเอา เคฟลาห์จิงมาเคลือบได้ (เฉพาะบางคนที่อยากได้ แต่ก็จะแพงขึ้นไปอีกครับ)

ที่คิดๆ ไว้คือ จะทำเป็นไฟเบอร์ แล้วจะเจาะอะไรตรงไหน เดี๋ยวมานั่งคุยกัน ตรงนั้นไม่ใช่ปัญหา
    ปัญหาอยู่ที่ขึ้นโมเดล ว่าราคาเท่าไร เดี๋ยวลองไปแย็บๆ ถามดูครับ

ปล.ถ้าใครมีร้านรู้จัก ถามราคามาได้เลยนะครับ ใน Hilux น่าจะมีหลายคันอยู่ อิอิ :D

11. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    แหล่มเลย....

12. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    หนับหนุนๆ..เห็นด้วยครับ... รวมๆกัน จะได้ราคางามๆ แฮปปี้ทั้งคนขายและคนซื้อ....

13. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    หนับหนุน อีกเสียง

14. jahooy3008

jahooy3008 New Member Member

31
    3
    0
    เห็นด้วยครับ อยากทำอยู่เหมือนกัน ถ้าได้ร้านและราคาว่าแบบไหน ราคาเท่าไร ส่งข่าวด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม

15. paan

paan New Member Member

34
    0
    0
    ผมก็อยากทำคับ

16. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ตามมาดูครับ.

17. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ก่อนผมรับทำอยู่ แต่ตอนนี้รับหุ้ม cabon&kevlar อย่างเดียว เป็นแท้นะครับไม่ไช่ฟีล์ม ไม่ทำเพราะว่าผมไม่มีเนื้อที่ในการทำ แต่ก็เคยคิดเหมือนกันว่าจะทำแต่รถพวกเดีนวกันแล้วก็มาทำแบ่งกันแต่ๆละคนขับรถไม่เหมืนกันและรถกระบะทำแล้วไม่คอยมีคนเล่น แต่ถ้าจะทำจริงๆผมทำไห้ได้ครับ อย่างแรกต้องมีคนเสียสละผมกระโปรงเดิมเป็นเหล็กสภาพดีมาก่อนเลย เสียแค่สีครับเอากลับมาทำสีใหม่ได้ ค่าโมล 3000 ค่าชิ้นงาน 4000 ง่ายๆ บานที่ 1 คิด 7000 บานต่อๆไปคิดบานละ 4000 ส่วนหุ้ม cabon เพิ่มอีก 8000 ครับ ราคาโดยประมาณครับทำจริงอาจจะไม่ถืงขนาดนี้ ถ้ามีคนมาช่วยผมทำ นะ ขำ ขำ

18. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ราคารวมเครปล่า บานที่ 2 ก็ตกประมาณ 12000 ใช่ไหมครับ

19. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    ทำเลยคับผมเอาด้วย เวลาจะได้ลง 7.xx ซักที 555555555

20. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    จัดไปเลยพี่ เอาไทเกอร์ด้วยนะคับ อยากโหดกับเขาบ้างอ่ะ

21. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    หน้าสนจัง

22. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ไช่ครับ จริงๆผมก็ไม่รู้จะคิดยังไงหนะครับ ต้นทุนจริงๆ เป็น cabon หรือ kevlar 1บานตกอยู่ประมาณ 6ถึง7พันครับ ส่วนที่เหลือคือกำไร ถ้าเราเอามาทำกันเองผมก็คงไม่คิดถึง 12000 หรอกครับ ส่วนถ้าเป็นไฟเบอร์ยิ่งโคตรกำไรเลยครับ เพราะว่าไช้เรซิ่นประมาณ 5 โลๆละ 100กว่าบาท ส่วนใยแก้วประมาณ 300 บาท ครับ 1บานต้นทุนประมาณ 1000 ครับ ส่วนที่เหรือก็คือกำไรครับ เอาเป็นว่าถ้าจะทำจริงค่อยคุยกันอีกทีก็ได้ครับ เดี๋ยวผมลองเอารูปมาไห้ดูครับ

23. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ขอสนับสนุนอีกเสียงคับ
    อิอิ

24. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    สาวกD4Dว่างั้ย ตัวแบบเอาของ คุณโจได้เลยรถไม่ได้ใช้อะ จัดไป โอเคมะคุณโจ

25. pooTurbo

370
    9
    18
    ราคาไม่แรงดีครับ ค่าโม ก็หารๆ กันคนละไม่กี่ร้อย
    ตกแล้วบานนึง ราคาก็ ok

ผมว่าใครสนใจ มาลงชื่อกันเลยดีไหมครับ

26. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    แล้วถ้าเอาฝากระโปงเหล็กเดิมๆ ไปเจาะรูตามที่ต้องการ แล้วหุ้มเคฟล่าห์ มันจะแตกไหมอ่ะครับ เคยเห็นคนเอาฝาเดิมไปหุ้มมันแตกอ่ะ

27. JZ_std.

8,075
    74
    0
    งั้นถ้าทำเป็นแค่ไฟเบอร์ น่าจะดีกว่า ไหมครับ

หล่อไม่ค่อยเน้นอะครับ อยากได้เบาแล้วก็ เจอาะตรงช่องหม้อน้ำหน่อย1 อะครับ

ตรงเจาะระบายความร้อนพอทำได้ไหมครับ
    แก้ปัญหาตัวร้อนสบายๆเลยนะครับ

เบร็ดเส็จถ้ารวมโมลด้วย
    ราคาประมาณเท่าไรอะครับ
    เอาไฟเบอร์ก็พอ ขอเบาดีกว่า เดี๋ยววิ่งสนามเวลาจะได้ลงเป็นเลขตัวเดียว 55555

28. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ค่าโมล 3000 ค่าชิ้นงาน 4000 ง่ายๆ บานที่ 1 คิด 7000 บานต่อๆไปคิดบานละ 4000

พี่ก็นับจำนวนคนหารค่าโมลเลย 10 คันก็ค่าโมล คนละ 300 + ค่าไฟเบอร์ 4000 ก็ 4300

ส่วนใครจะมาทำทีหลังก็คิดค่าเช่าโมล 300 เก็บไว้เป็นกองทุนรักษาโรคมะเร็งตับชาว hiluk

29. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    มาลงชื่อกันเลยคับ ผมคนแรกเลยคับเอาชัวร์

30. pooTurbo

370
    9
    18
    ผมว่าถ้าเรารวมๆ กันได้แล้ว ไปคุยกับเค้า ราคาเหมาๆ ไปเลยก็ได้ครับ
    ขั้นแรกเรามาลงชื่อกันก่อน ที่ราคาโดนประมาณ 4000+- ว่าใครสนใจบ้าง แล้วถ้าพวกเราพร้อม ไปคุยกับเค้าน่าจะได้ราคาถูกกว่านี้ และจะได้สอบถามกันต่อไปว่า
    เราจะต้องเจาะ เหมือนกันทุกบานไหม?
    อะไรทำนองนี้ เป็นต้นครับ

ผมลงชื่อด้วยครับ คนครับ

ปล.คนที่ confirm ว่าลงชื่อ ผมจะ update ไว้ที่กระทู้แรกนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้