ทำสีไรดี ???

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย we_zaa, 21 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    a31 จะทำสีทำสีไรดีครับ ใครพอจะมี แบบชุดแต่ง กับสีให้ดูม่างงง

ช่วยทีครับ อู่สีคิวว่างเดือนหน้านู่น แต่คิดไม่ออกว่าจะทำสีไหนแจ่มๆด้วย
    ชุดแต่ง กับโป่ง - แก้มประมาณ ด้านล่างเลยครับ
    สีไรดี หว่า จะทำฝาโปรงหน้าหลังเป็น เคฟล่าด้วย

ขออนุญาตเจ้าของรถด้วยนะครับ

2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    สีเงิน มิลลิเนียม เงาวับ
    ราวกับเนื้อเหล็กขัดมัน . .

ตัดกับชิ้นงานคาร์บอน
    และสติ๊กเกอร์สีเทา
    รับรองว่าไม่มีซ้ำใคร
    แต่ค่าใช้จ่ายก้อแพงมาก ก

3. we_zaa

1,358
    33
    0
    แง้ว อยากสีที่เงา แว๊บๆ แต่ยังคิดม่ายออก

4. we_zaa

1,358
    33
    0
    ปล . อยากรู้อีกนิดครับ ควรทำสีอู่ไหนดีครับ ที่ราคาไม่เกินจริง +รับประกันงาน....

5. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    สีเหลืองคับ ไม่ก็สีฟ้า ไม่ก้อแดงเฟอร์ครับ

6. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    แหะๆ สีทอง คร๊าบบ ^^

7. ARTWOOD

ARTWOOD New Member Member

198
    6
    0
    เทาR34ก้ดูดีนะ

8. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    รอชม ๆ ขอไห้หล่อ

9. we_zaa

1,358
    33
    0
    รอชมกันคงนานนิดนึงนะครับ ขาดเงินอีกบานส่วน เงินน่าจะครบ ประมาณ 1 เดือน เพราะจแปลงหน้าเป็น S15 ด้วยเลยหนะครับ
    ตัว A31 ผมก็ไม่มีซันรูฟอีก ก็ต้องแปลงอีกครับ

ไม่รู้จะทำสีไรดี เดิมมันน้ำเงิน อยู่หนะครับ

10. Rookie

Rookie New Member Member

26
    3
    0

เห็นไปเข้า เวป Cef-Thai แล้วนิครับ ฮิฮิฮิ ค่อยๆดูค่อยๆเลือกครับ หาที่เราถูกใจที่สุด

ถ้ายังคิดไม่ออกก็เขนเข้าไปอู่ก่อนเลยครับ กว่าจะโป่ง กว่าจะเปลี่ยนไหนจะลอกสีตัดทำหลังคาอีก มีเวลาคิดระหว่างงานพวกนี่อีกเป็นเดือน ไม่ต้องห่วง

ส่วนของผมเขนเข้าอู่สีไปแล้ว แต่ยังคิดไม่ออกเลยจะเอาสีไร เหอๆๆ เหลือเวลาคิดอีก เดือนกว่าจะทำสี

อู่ไหนเป็นยังไงลองเข้าไปคุยไปดูสถานที่เองเลยครับ ว่าเป็นยังไงประกอบการตัดสินใจ

ปล.รถในรูปทำสีดึงโป่งทั้งหมดที่ อู่รุ่งโรจน์ ลาดพร้าว 126 ครับ :D

11. we_zaa

1,358
    33
    0
    พอจะทราบแล้วครับ เพราะได้คุยกับพี่ที่ทำหน้า S15 แล้ว กะลังเก็บมันนี่ครับขาดอีก มากอยู่เหมือนกัน กะจะรอเงินครบก่อนนะครับ จะได้จบเร็ว ๆ

พวกที่แพงก็ พวกไฟ s15 นี่แหละครับ เห้อ -__-" รถก็เก่า แต่ จะแต่งทีแพ๊ง แพงงง

12. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    อยากได้เงาๆ ต้องสีเข้มๆ ยิ่งสีดำนะ เง๊า เงา :D

13. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    เทา r34 ด้วยคนครับ

14. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    เอาแบบ แปลก ๆ ไม่ค่อยซ้ำ ๆ ก้อ สีโทนลูกกวาดไปเลย ครับ อิ ๆๆ
    เหลือง แดง เขียว ชมพู ฟ้า ส้ม

15. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ทำเสร็จแล้วเอามา ชมด้วยนะครับ

16. Rookie

Rookie New Member Member

26
    3
    0

มาหมดตรูดดดดกับ cefiro กันเถอะครับ

5555555555 :D:D:D

17. gm

gm New Member Member

48
    2
    0
    สีลูกกวาดก็น่ารักนะครับ

18. we_zaa

1,358
    33
    0
    หมดแน่นอนครับ -__-" รถก็เก่าแต่ของแพงชิหายเรย

19. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    สู้ๆคับ สีอะไรก็สวยหมด อยู่ที่แนวแต่งแล้วหล่ะคับทีนี้

20. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    ติดตามชมคร้าบ CEF ทำไรก็สวยอยู่แว้ว อิอิ

21. Color-Up

Color-Up New Member Member

27
    0
    0
    ครับผมที่c-up ครับผมรับประกัน+คุณภาพสีดีช่างดี แต่ตามคิวนะคับผม:teeth:

http://www.color-up.net/

22. oHoo

oHoo New Member Member

75
    1
    0
    สีส้ม ลัมโบ ล้อดำ ขอบ ส้ม แปลงหน้า หลัง r34 แจ่มสุดๆ

23. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    น้าตาล ออก ไทเทเนี่ยม ชอบมาก cef ทำแล้วงาม เห็นมาแล้ว

24. we_zaa

1,358
    33
    0
    ขอบคุณครับ ตอนนี้กำลังไล่ พวก ภายในครับ เก็บรายละเอียดจุกจิก ๆ หม้อน้ำ มีเนียม ย้ายแบต ตอนนี้เหลือโรลบาร์ แล้วก็จะเก็บเงิน ทำสี แล้วครับ

คิดไปคิดมาทำหน้าเดิมนี่แหละครับ เพราะใส่ไฟหน้า เป๊คเมกา ด้วยเสียดาย .... แต่คงเล่น สีนกแก้วไปเลย ..... ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ ไว้รอชมกันนะครับ

25. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    รอ ชม อยู่.................สรุปดั้ยสีอารัยคร๊า...........

มีสีส้มๆ กะ เทาๆ มาหั้ยชม :eek:

26. we_zaa

1,358
    33
    0
    ส้มๆเยอะแร้วอะครับ คิดว่าจะเอาโทน แดงเข้มๆ มืดๆ เงาๆ แทน

27. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ผมว่าค่อยๆตัดสินใจก็ดีครับ เรื่องสีเรื่องใหญ่เหมือนกัน

แต่ว่า ถ้าเสร็จสมบูรณ์แล้ว เอามาโชว์ให้ดูด้วยนะครับ

28. l3oZo

769
    52
    0
    สีออกควันบุหรี่ป่ะ

29. LizbonD

LizbonD New Member Member

133
    2
    0
    ลองฟ้า RE มั่งดีมั๊ยคับ

30. l3oZo

769
    52
    0
    Up Photo

สนจัยสีหน๋ายดีร๊า Candy สุ๊ดๆๆๆ @>"<@ !!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้