เช็คเบรคหลังกันยังไงครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pipers_12, 26 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pipers_12

pipers_12 New Member Member

70
    11
    0
    b14 ปี96 เบรคหลังเป็นแบบดรัมเบรก เราจะเช็คยังไงถ้ามันหมดครับ (แบบไม่ต้องถอดมาดู) ยกเบรคมือตอนรถกำลังจะไหลถอยหลังใช่ป้าวครับ พอดีตอนนี้พอเบรคเบา ๆ (เหยียบแบบนิดๆ ตอนชะลอรถ) แล้วมันมีเสียงดัง แอ๊ด ๆ ๆ เป็นเพราะอะไรครับ ดิสหน้าเพิ่งเปลี่ยนครับ ทั้งจานและผ้าเบรค แนะนำด้วยครับ

2. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ง่ายมากครับ พวก B Quick ครับ เวลาถ่ายน้ำมันเครื่อง พวกนี้ พร้อมตรวจให้เราอยู่แล้ว (ถ้ามันสึก เขาก็จะร้องว่า ถึงเวลาเสียเงินแล้วครับ ท่าน)

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    มารอดู ครับ ว่าเช็คยังไง กับ ดรัมหลัง :D

แต่เป็นผม ดึงเบรคมือ แล้วออกตัว ดูว่า ไปไหม

4. pipers_12

70
    11
    0
    ขอบคุณครับ แล้วไอ้เสียง แอ๊ด ๆ ๆ เวลาเบรคเบาๆ พี่ๆ เป็นกันบ้างไหมครับ เหมือนจะเป็นที่เบรคหน้าครับ

5. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

เออ.....คันนี้คุ้นๆว่าหลังเป็นดิส ไปแล้วนิครับ :D:D:D

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อ่า ... เคยลองตอนเป็น ดร้ม น่ะครับ :D

7. pipers_12

70
    11
    0
    เข้าไปถอดล้อเช็คมาแล้วครับ เค้าบอกว่า จานดิสคตมันเลยดังแอ๊ด ๆ เพราะมัน(ร้อน)มาแล้วไปเจอฝนตก(เย็น) เลยลองเจียรจานดิสดู ไม่หายครับ เลยปล่อยมันไปครับ

8. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ไอ้เรื่องเบรคหน้ามีเสียงแก๊กเนี่ย ผมก็เป็นนะ แต่ไม่รู้จะแก้ยังไง ก็เลยปล่อยมันไปทุกวันนี้ยังเป็นอยู่เลย...

9. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    ดังเหมือนกันคร้าบ ทั้งรถผมและรถเพื่อน สงสัยอาการมาตรฐาน

10. pipers_12

70
    11
    0
    ผมไปเจียรจานหน้ามาแล้วก็ยังดัง เปลี่ยนก้านเบรคดรัมด้านหลังแล้วก็ยังดัง สงสัย มาตราฐานจริง ๆ ครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนด้านหน้าเป็น ดรัมซะแล้วมั้งเนี่ย 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้