B11..กับที่ปัดน้ำฝน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย chai2006, 21 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chai2006

chai2006 New Member Member

26
    1
    0
    ขอถามเรื่องสวิทย์ปัดน้ำฝนครับ
    จากบนสุดโยกลงมา
    แก๊กที่1..ไม่ทำงาน-เงียบ
    แก๊กที่2..ปัดธรรมดา-ช้าๆ
    แก๊กที่3..ปัดอย่างเร็ว
    ทำไมแก๊กที่1..มันไม่เกิดอะไรขึ้นเลย..ของท่านอื่นเป็นอย่างนี่ป่าวครับ

2. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ของเดิมๆ มัน จะเป็น off->Step 1->Step 2

ที่ก้านมีที่ปรับ speed หรือเปล่า เพราะ ถ้าเป็นก้านที่มีที่ปรับ speed จะเป็น

off->ปรับ speed->Step 1->Step 2

ตามนี้ครับ ถ้ามี ก็ อาจจะเป็นที่กล่องควบคุม ละ

3. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ของผมก็เป็นครับ
    แก๊กแรก เงียบ ไม่มีไร
    แก๊ก 2 ปัดเร็วนิดหน่อย
    แก๊ก3 อย่างเร็ว

เหอๆ บี14 1.5 ปี95

4. cp_chin69@hotmail.com

[email protected] New Member Member

318
    74
    0
    รอท่านอาจารย์มาตอบครับ (ผมเองก็อยากรู้เหมือนกันครับ เพราะเป็นเหมือนกันเลยครับ):D

5. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ของผมมี off->Step 1->Step 2 แค่นั้นอ่ะครับ ของเดิม ๆ ติดรถเลย

6. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0

ไอ้กล่องที่ว่านี่มันอยุ่ตรงไหนอ่ะครับพี่

ของผม speed มันไม่ทำ เคยเปลี่ยนกล่องที่มันอยุ่แถวๆ ซุ้มโช้คหน้าซ้ายไปแล้วก้เหมอืนอ่ะครับ

ไม่รุ้ว่าเปลี่ยนถูกกล่องรึป่าว

ก้านไฟปัด เดิมๆ 3 ประตูอ่ะครับ

7. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ตำแหน่ง ไม่แน่ใจ ของ B11 น่าจะอยู่ใต้แผงคอพวงมาลัย

เพราะตอนเอากล่องของ A31 ไปให้ พี่พลที่อู่พี่ติ่งเปลี่ยน ให้ เห็นเขารื้อแต่ใต้แผงคอพวงมาลัยอย่างเดียวเลย

ตอนพี่พลทำ ก็ ไม่อยากเข้าไปเกะกะ ด้วย อะ เลย ไม่แน่ใจว่า ตำแหน่งกล่องเดิมอยู่ตรงไหน

8. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ของ ผม เคยเจ๊ง

มอ เตอร์ เสีย

9. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    สมัยก่อนใช้ได้หรือเปล่าครับ แบบ INT

ที่จะมีรีเลย์ทำงาน แล้ววหยุดๆ

หากแต่เดิมไม่มี รู้สึกว่ามีชุดคิทขาย

เอามาต่อเข้ากับสวิตตัวนี้ได้เลยนะครับ

10. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    ของผมก็มีเเค่2สเต็ปนะครับเเต่ถ้าฝนตกหนักๆจริงสเต็ป2ก้อยังเหมือนจะช้าไปเลยครับ

11. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    มี 2 สเต็ปเหมือนกันค๊าบบบ ก้านปรับได้แน่เลย

12. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    อืม....ของผมก็เปงงงงงง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้