น้ำมันเกียร์ซึม บี14 เครื่อง1500

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sunny_green, 10 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    คือ มันซึมออกตามขอบ ฝาใต้แคร้ง น้ำมันเกียร์ครับ แก้ยังไง เวลาวิ่งมาเครื่องร้อนๆจะออกมากหน่อย

ตรงฝาที่วงสีแดงอ่ะครับ ออกตามขอบ

2. sunny_green

330
    50
    0
    ขอดัน นิดนึงนะครับ รอคำตอบ แนวทางการแก้อยู่ครับ ถ้ามันไม่มาก จะทำครับ รำคาญมันหยดเลอะพื้น

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ปะเก็นหรือป่าวไม่แน่ใจ น่าจาเปลี่ยนได้นะค้าบ

sunny_green ถูกใจสิ่งนี้
  4. sunny_green

330
    50
    0
    ขอฟันธง ครับ พี่เดย์ เด๋วจะซ่อมไม่หาย งิงิ

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ปะเก็นก้นแคร้ง ไม่ฟันนะลองให้ช่างดูดีกว่าค้าบ

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ก้นแคล้ง เปลี่ยนยากน่ะ เดี่ยวจะเลอะเทอะ
    ให้ช่างดีกว่า :D

7. sunny_green

330
    50
    0
    ค่าปะเก็น ค่าแรง 500 อยู่มั้ยครับ

จะปีใหม่แล้ว อะไรๆก็เสีย เหมือนมันรู้ว่าเราจะได้โบนัส เหอๆ....

8. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    น่าจะเป็นเหมือนที่พี่เค้าว่ากันนะครับเพราะมันร้อนมันน่าจะมี pressure ภายในทำให่มัน leak ออกมาได้
    รอผู้รู้มาช่วยฟันธงอีกทีล่ะกันคับ
    ปล. ลองเล่นมุขที่คิดว่าขำสุดๆมันอาจจะหายซึมก็ได้ครับ อิอิ อ่ะล้อเล่ง ง่า :D:D:D:D:D:D:D

9. sunny_green

330
    50
    0
    pressure

คำนี้ แปลว่าอะไรอ่าครับ งง - -a

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้