เปลี่ยนบู๊ท

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย obeya, 20 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    พอทราบมั้ยคับว่าเปลี่ยนบู๊ทช่วงล่างทั้งหมดใช้งบเท่าไหร่คับ
    มันแย่เต็มทีแล้ว

2. skylab

skylab New Member Member

18
    1
    0
    6000-7000 ครับของผมก้อเพิ่งไปทำมาครับ

3. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    ที่ไหนคับช่วยแนะนำด้วย

4. แชมป์R10

แชมป์R10 New Member Member

58
    0
    0
    ผมแนะนำ เคลฟโมดิฟาย ปิ่นเกล้า ติดสายใต้ใหม่ 02-8857699
    ล่าสุด อาทิตย์ก่อน ผมทำไป 7000 กว่า หน้าหลังครับ บูท+ลูกหมากใหม่ ทั้งคัน หน้าหลัง รับบัตรเครดิต
    บูทของยี่ห้อ RBi แต่เวลาทำ คุณต้องคุมช่างเองบ้าง ดูเองบ้างนะครับ ....
    ที่นี่ผมอัดโช๊คมา อัดแก็สนะไม่ใช่นำมัน+ ทำสตัท ดีกว่าใช้ของ standard เยอะครับ ขอบอกว่าเยี่ยมมาก
    ค่าทำอัดโช๊คมา 900/ข้าง + ทำสตัท 1000 บาท/ข้าง ประกัน1 ปี เรื่อง กระด้าง ดัง
    ถ้าทำครั้งที่2 3 4 ... คิด 500 บาท/ข้าง ตั้ง0 ฟรี ทุกคัน ทุกครั้ง
    ปล.คุณต้องคุมช่างเองบ้าง ดูเองบ้างนะครับ ..ที่ไหนก็ไว้ใจไม่ได้
    หรือที่ไหนที่ว่าดีคนก็จะแห่ไป ทำให้คุณภาพลดลง ดูแลไม่ทั่วถึง

5. แชมป์R10

แชมป์R10 New Member Member

58
    0
    0
    อีก1 ที่ ขายแต่ของ
    ป.ล. ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียนะคับ อิอิ

> ผมได้แนบรายละเอียดบุช SuperPro ของรถ Nissan Sunny B14 ที่คุณต้องการมาให้,
    > บุช SuperPro ออกแบบเฉพาะจุดและตำแหน่ง
    > ค่าความยืดหยุ่นประมาณ 80~85 Dudo Shore "A" ( หน่วยวัดแบบยางธรรมชาติ
    > ) แข็งกว่า OE ประมาณ 10%~15%
    > บุช SuperPro ไม่จำเป็นต้องเปลื่ยนยกชุดช่วงล่าง ( เสียส่วนไหนเปลื่ยนส่วนนั้น )
    > สินค้านำเข้าจากประเทศ Australia

ข้อแนะนำ : ท่านควรนำรถเข้าอู่เพื่อตรวจสภาพช่วงล่างของรถท่านก่อน,
    เพราะส่วนใหญ่อาการเสียงดัง / โคลง มักเกิดจากลูกหมากหลวม

> ราคานี้ยังไม่รวมค่าติดตั้งและภาษีมูลค่าเพิ่ม

> หากท่านมีข้อสงสัยเกี่ยวกับสินค้า SuperPro กรุณาติดต่อคุณ ไพบูลย์
    > โทร : 02-2490311 ต่อ 303 หรือ มือถือ : 081-9211680 ( 09:30~16:30 )

> หรือหากท่านต้องการทราบรายละเอียดของรถรุ่นอื่นๆลองเข้าที่
    > http://www.fulcrumsuspensions.com.au/fulcrumCat/
    > ซึ่งจะมีรายละเอียดทั้งตำแหน่งติดตั้งและรูปบุช

ขอขอบคุณที่ให้ความสนใจในสินค้า SuperPro

ไพบูลย์ เกษมธนกุล
    บริษัท ลิมเกษม จำกัด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้