คลัชลื่น หรือเปล่า

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย .KitarO., 27 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    อาการคลัชลื่นคือเวลาออกตัวแล้วจะสั่น ใช่ไหมครับ รถไม่ค่อยมีแรงเวลาออกตัว แก้ไขยากไหม เคยเปลี่ยนผ้าคลัชมาแล้ว

2. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    ลองดูที่ผ้าคลัชจานกดครับ แล้วก็ไฟวิน

3. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    นอกเรื่องนิดครับ กันชนหลังทำสปอยเลอร์ที่ไหนครับ ทรงอะไรสวยดี ของผมใส่ลิ้นหน้า sir กาบข้าง ek แต่อยากทำด้านหลังอีกนิดเห็นของคุณสวยดี

4. Pakorn Rassamawee

Pakorn Rassamawee New Member Member

22
    0
    0
    เป็นเหมือนผมตอนนี้เลยครับ!!!!!
    ผมเปลี่ยนครัชกึ่งทองแดง8" D15b อย่างเดียวไม่ได้เปลี่ยนหวี
    ถามช่างหลายๆคนบอกว่า แรงกดของหวีไม่พอ ต้องเปลี่ยนหวีด้วย
    เลยกะลังหาหวีอยู่
    ฝากถามด้วยครับว่าถ้าเสริมหวีกด จะมีผลดีขึ้นมั้ยครับ

5. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    ลองเอาชุดคลัชไปปรับระยะคลัชดูน่ะครับ บางที ระยะเอาจะหมดก็เป็นได้ครับ เพราะว่าเราใช้งานมา

นาน flyweel ก้อสึกเป็นธรรมดา ลองดูครับ

6. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    หวีล้าแล้วอ่ะครับ อาการนี้

7. Pakorn Rassamawee

Pakorn Rassamawee New Member Member

22
    0
    0
    มีร้านแนะนำมั้ยครับแถวบางกะปิก็จะดี
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

8. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ต้องขอโทษด้วยครับ พอดีในรูปไม่ใช่รถผมครับ รูปสวยดีเลยเก็บเอาไว้ ชอบล้อกล้วยด้วย..:D:D

และก็ขอบคุณทุกท่านครับ สำหรับคำตอบคงต้องลองเอารถไปให้ร้านเช็คอีกที

9. bcp

bcp New Member Member

32
    3
    0
    ของผมก็เป็นคล้ายๆกัน คิดว่าผ้าหมด ถอดมาหวีหลวม(จานกดคลัชนั่นแหละ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้