++ ถามเรื่อง Remote ล็อครถของ Honda Access ครับ ++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย GaB, 19 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    รุ่นตามรูปข้างล่างครับ (ในวงกลม)

จะถามคนที่ใช้ว่าเวลากดล็อคหรือปลดล็อครถ ไฟหรี่มันกระพริบมั้ยครับ? พอดีไปเจอรถคันนึงมา ใช้รีโมทรุ่นนี้และเวลากดล็อคหรือปลดล็อคแล้วไฟหรี่มันกระพริบ (ไฟหรี่หน้า-หลังเลย) คือไม่แน่ใจว่าถ้าต่อครบๆมันต้องมีไฟกระพริบรึเปล่า? เพราะคิดว่ามันไม่น่าจะมีไฟกระพริบอ่ะครับ

และถามต่ออีกนิดว่าทั้งชุดครบๆ ราคาต้องประมาณเท่าไหร่ครับ หายากมากมั้ยเอ่ย?

ขอบคุณครับ

ปล.แล้วเฉพาะตัวรีโมทสามารถหามาเปลี่ยนกันได้มั้ยครับ แล้วจูนสัญญาณให้เข้ากับตัวรับอันเดิม? เพราะอันนี้มันเก่ามากๆ

2. takuro

takuro New Member Member

78
    6
    0
    ใช้อยู่ครับ ของผมก็ไม่กระพริบอ่ะ ก็ต่อตามคู่มือนะ แต่มันเหลือสายอีกสายหนึ่ง ผมหาที่ต่อไม่เจอ น่าจะเป็นสายนี้รึป่าวก็ไม่รู้ ไว้ลองไล่ต่อดูอีกทีอ่ะ

3. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณมากครับ

มีใครมีข้อมูลเพิ่มเติมอีกมั้ยครับ?

4. GaB

1,643
    70
    0
    ขอดันกระทู้อีกทีนะครับ

มีใครทราบข้อมูลบ้าง?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้