ท่านผู้รู้คับ ! ช่วยผมที มือเปิดประตูรถหักคับ จะทำงัยดี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย golf ha ha ha, 20 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf ha ha ha

golf ha ha ha New Member Member

6
    0
    0
    :cry: คือที่เปิดประตูรถ EK 96 มันหักคับ ไม่รู้จะหา อะไหล่ที่ไหน มีขายที่ไหนบ้างคับ ราคาเท่าไร
    ช่วยผมที ถ้ามีวิธีถอด ผมก็จะได้ซ่อมเองคับ ขอบคุณคับ:cry:

2. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    ผมเปลี่ยนมาแล้วครับมีทีศูนย์ ต้องสั่งครับ พร้อมค่าทำสี 1300 แต่ลองดูในกระทู้ซื้อขายข้างบนครับมีคนตั้งกระทู้ขายอยู่แต่ไม่ณุ้จะตรงกับของท่านหรือเปล่า

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ผมเองรื้อมา 2 รอบแล้วครับ ตอนแรกก็นึกว่ามันหัก พอรื้อดูปรากฎว่าพลาสติกมันสึกทำให้เหล็กดึงสลักหลุด ก็เลยใส่เข้าไปใหม่ ใช้ได้อยู่ 2 อาทิตย์ก็หลุดอีก รื้อใหม่ก็เลยเอาเคเบิลไทร์รัดไว้ก่อน ก็ไม่ร็อว่าจะใช้ได้นานแค่ไหนอีก :cry:

4. par9695

par9695 New Member Member

27
    2
    0
    ตัวนอกรถหรือปล่าว ถ้าใช่ ซื้อที่ร้านบางไผ่ได้ครับ เค้าเบิก0ให้ราคา900กว่าบาทเป็นสีดำด้าน เปลี่ยนเองก็ใช้เวลาไม่ถึงครึ่งชมครับ

5. o_dy4943

o_dy4943 New Member Member

63
    9
    0
    เหมือนกัลลเลยคับ
    ของผมสด ๆ ร้อน ๆ
    ผมถอดเองเลยคับ รื้อแผงด้านในออก ดันมือจับด้านนอกออกมา
    แล้วผมก็หาพลาสติกเชื่อมมาเชื่อมคับ โป๊วด้วยอีพ็อกซี่อีกชั้น รอมันแห้ง
    แล้วประกอบกลับไป ใช้ได้เหมือนเดิมคับ
    แต่ไม่รู้จาอยู่ได้นานแค่ไหนเหมือนกันคับ
    ว่าจาลองดู แต่ผมโป๊วหนา ๆ เลยคับมือสอดเข้าไปแทบไม่ได้ 555 แต่ว่าเอาชัวร์อ่ะคับ
    ลองดูนะคับ

6. golf ha ha ha

golf ha ha ha New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณคับ สำหรับคำแนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้